[CR] ສະບາຍດີ….หลวงพระบาง หมอกจางๆ ฝนบ้าง แดดบ้าง กิจกรรมแน่น 4 วัน 3 คืน กับเงิน 6,000 บาท

กระทู้รีวิว
“สะ บาย ดี” “สะ บาย ดี” ถ้าใครมาหลวงพระบางจะเดินผ่านร้านไหนก็จะได้ฟังเสียงเจื้อยแจ้วทักทายจากบรรดาพ่อค้าแม่ค้าฟังแล้วมันม๋วนอกม๋วนใจ อดไม่ได้ที่จะกล่าวกลับ นี่ก็คงเป็นสิ่งหนึ่งที่สร้างเสน่ห์ให้กับเมืองมรดกโลกแห่งนี้
เดอะแก๊งของเราเพิ่งเคยหลวงพระบางกันครั้งแรก ดังนั้นที่จุดเช็คอินทั้งหลายเราก็กะว่าจะไปเก็บให้ครบ ภายในเวลา 4 วัน 3 คืน แต่ถามว่ากำหนดตายตัวมั้ยว่าจะไปที่ไหนก่อนหลัง ไม่มีนะจ๊ะ...ก็เที่ยวหน้าฝนนิ มันก็ต้องดูสภาพอากาศด้วย พวกเราก็แค่รู้ว่าอะไรควรไปช่วงไหน เช่น ตื่นเช้ามาตักบาตรข้าวเหนียว กินกาแฟร้านประชานิยม เย็นต้องไปดูพระอาทิตย์ตกที่ยอดเขาวัดพูสี หรือที่สะพานไม้ไผ่ ช้อปปิ้งที่ตลาดมืดยามค่ำ สุดท้ายแล้วจะจบยังงัยต้องติดตาม เพราะเรามีกิจกรรมเสริมเพิ่มเติมกันตลอดทริปจนที่ใครเค้าว่า มาใช้ชีวิตสโลไลฟ์ที่หลวงพระบางนี่อาจจะใช้ไม่ได้กะพวกเรา แต่ความชิค ความชิวมีมาเต็มนะจ๊ะ...

ฝากเพจด้วยจ้า https://www.facebook.com/pg/AuntieJourneyJournal 
มือใหม่หัดรีวิว
ชื่อสินค้า:   หลวงพระบาง 2018
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง โดยได้รับส่วนลดหรือสิทธิพิเศษจากเจ้าของสินค้าเพื่อแลกกับการรีวิว
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่