คนไทยในเคอร์ดิส(อิรัก)

กระทู้คำถาม
แฟนเราเป็นชาวเคอร์ดิสค่ะ อยู่ที่เมือง Dohuk
คุยๆกันมาผ่านโซเชี่ยลเกือบปีแล้ว ยังไม่มีโอกาสได้พบกันเลยค่ะ เราไม่รู้เกี่ยวกับการเดินทางไปที่นั่นด้วย ตอนนี้แฟนเรากำลังทำงานเก็บเงินมาหาที่ไทยค่ะ เราก็ ได้แค่รอ อิอิ แฟนเราบอกว่ามีคนไทยอยู่เยอะแยะเลยที่เมืองเค้า เราอยากรู้จัก อยากแชร์ประสบการณ์บ้างจังค่ะ มาแชร์กันได้นะคะ
เผื่อวันหนึ่งเราอาจจะได้ไปที่นั่น และได้ มีเพื่อน คนไทย 😊
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่