ขับรถเข้ากรุงเทพฯ วันหยุดยาว รถเร็วต้องวิ่งเลนส์ซ้าย!! ใช่ไหมคะ???

หยอกเย้า    ขับรถไป กลับ ตจว. ประจำอยู่แล้วค่ะ  แต่วันนี้เจอรถกลับเข้ากรุงเทพ เยอะเป็นพิเศษ
ก็เป็นปกติของวันหยุดยาว   แต่!!   ขำมาก คือ  ปกติก็เป็นคนขับรถเร็วใช้ได้อยู่ และก็มักจะเลนส์ขวา
วันนี้ก็ขวาค่ะ  ขับมาสักพักใหญ่ เส้นสิงค์บุรี อ่างทอง อยุธยา..   ก็ค้นพบว่าาา อ่ออกูควรวิ่งเลนส์ซ้ายสิ่นะ
5555555555    ถนน 4 เลนส์ค่ะ ซ้ายโล่งงง

ขอบคุณที่อ่านจบนะคะ  ไม่รู้จะเสียใจรึจะขำดี
ขับรถคนเดียวก็แบบนี้ อึนนนไปหมด อัศวินขี่ม้าขาว

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
ขวาช้าไม่พอนะ เคยเจอแบบ แซงขวาตามๆกันไป อยู่เลนขวาเบรกๆๆ แล้วหยุดนิ่ง แต่เลนทางซ้ายดันไปได้ สรุปต้องการจะแซงเลนซ้ายด้วยเลนขวาแทบไม่ได้ พอวิ่งเลนซ้ายสุดดันไปเร็วกว่าเฉย  สรุปเลนขวามันมีอะไรหนักหนา เห็นป้ายช่องขวาเฉพาะแซง พอจะใช้บริการแซงดันแซงไม่ได้ เพราะมันขับตีคู่กัน
แสดงความคิดเห็น
Preview