สอบถามเรื่องการใช้เลนส์ Yongnuo กับกล้อง Canon eos m10 ค่ะ

กระทู้คำถาม
คือเราอยากได้เลนส์ออโต้หน้าชัดหลังเบลอค่ะ แต่ของ canon เอง สำหรับเราคิดว่าค่อนข้างสูงเพราะยังเรียนอยู่

เห็นเลนส์ yongnuo รายาไม่เกิน 2000 บาท อ่านรีวิวมาก็บอกว่าโอเค เลยอยากลองค่ะ

เลยอยากทราบว่าถ้าจะใช้เลนส์ yongnuo กับ m10 ต้องใช้อแดปเตอร์แบบไหนคะ ซื้อได้ที่ไหนบ้าง ตอนนี้มีตัวแปลงที่ใส่กับเลนส์มือหมุนอยู่ สามารถใช้กับอันนี้ได้ไหมคะ ขอบคุณมากค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่