อยากเห็น Portfolio คนติดหมอ...

กระทู้คำถาม
คือเราอยากเป็นหมอมานานแล้วค่ะ ตอนนี้อยู่ม.4 ไม่ใช่คนเก่งมากมาย เรียนสายวิทย์คณิต
เราวางแผนไว้ว่า ตอนม.6จะเข้ามหาลัยโดยใช้วิธีการยื่น พอร์ต เอา เพราะดูจากระบบการศึกษาในตอนนี้ กลัวคะแนนสอบมากค่ะ...
แต่ปัญหามีอยู่ว่า เราไม่ใช่สายแข่งขันเนี่ยสิ! ไม่มีรางวัลอะไรจะมาสู้เค้าได้เลย ตอนนี้เน้นกิจกรรมมากๆ
เราไม่แน่ใจด้วยว่าในพอร์ตต้องใส่อะไรบ้าง

อยากจะถามว่า ถ้าในพอร์ตมีเพียงคะแนนเกรด 3.95ขึ้นไป(ยังไม่รู้ค่ะ ยังไม่กลางภาค แต่เราได้ไม่ต่ำกว่านี้แน่ๆ)
แล้วก็กิจกรรมของ รร. เข้าค่าย ไปเป็นพี่เลี้ยง อะไรต่างๆ พอจะยื่นแล้วมีโอกาสติดมั้ยคะ?

ปล.เราเรียน พรีดีกรี นิติศาสตร์ของรามคำแหงด้วยค่ะ มันเอาใส่พอร์ตได้มั้ยคะ?

แต่ละอย่างไม่เข้ากับสายหมอเลยTT...พี่ๆคนไหนมี Port ที่ยื่นได้ขออนุญาติแชร์หน่อยได้มั้ยคะ อยากรู้จริงๆ
ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่