ครีมทาหน้า โอเลย์ กับ การ์นิเย่ แบบไหนดี?

กระทู้คำถาม
แต่ก่อนเราใช้ครีม โอเลย์ ซองสีชมพู หน้าขาวและใสมาก จนใครเห็นก้อต้องทัก.
เพื่อยนเรายังบอกเรยว่า.."อย่าทาแป้งเยอะนะ เพราะตอนนี้หน้ากะแขนต่างกันมากก55"..ส่วนตัวเรา เราก้อมั่นใจนะว่ามันขาวขึ้นจริงๆ เราก้อใช้มาเรื่อยยๆ แต่พอหลังสงกรานต์ ก้อไม่ค่อยได้ดูแลตัวเองเท่าไร หน้าเรยหม่องคล้ำ หน้าแห้ง จนเพื่อนทัก.
แต่เราก้อใช้ โอเลย์ มาตลอด จนถึงวันนี้  ก็ยังคล้ำ เพื่อนจึงบอกว่าลองเปลียนครีมใหม่ ลองใช้ การ์นิเย่ ดู แต่ลึกๆก้อยังอยากใช้ตัวเดิม แต่ก้อกลัวว่าหน้ามันจะหม่องคล้ำกว่านี้!
  เพื่อนๆแนะนำหน่อยค้ะ ว่าควรเปลี่ยนไหม? หรือใช้ตัวเดิม ....
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่