หาทาวน์เฮาว์ ราคาไม่เกิน 2 ล้านหรือเกินนิดๆ โซน ศาลายา, บางใหญ่, เพชรเกษมพอมีแนะนำไหมค่ะ

กระทู้คำถาม
กำลังมองหาทาวโฮมม์/ ทาวเฮาว์ /บ้านแฝด สักหลัง ที่ราคาไม่เกิน 2 ล้านหรือเกินนิดหน่อย เพราะตอนนี้อาศัยบ้านญาติอยู่ แต่เขามีโครงการจะใช้พื้นที่ พอจะมีแนะนำบ้างไหมค่ะ ..ปัจจัยที่ใช้ในการตัดสินใจ คือ

1. ราคา ..เงินเดือนเรากับแฟน รวมกัน (ก่อนหักประกันสังคม) 50,000 บาท..มีผ่อนรถ 7,000 แต่ผ่อนนอกระบบ(ผ่อนกับญาติ) ใช้บัตรเครดิต คนละ 1 ใบ จ่ายปกติ ทุกเดือน ..พอจะกู้ได้ไหมค่ะ

2. ลูกเราเรียน รร.ประถม แถวบางใหญ่ เป็นโรงเรียนเอกชน ..อีกเรื่องที่กังวลใจคือ ค่าใช้จ่าย(ค่าเทอม 3 คน) คนละประมาณหมื่นกว่าบาท - หมื่นห้า ต่อเทอม เฉลี่ยนค่าเทอม ต่อครั้ง ของลูกทั้ง 3 คน ก็ประมาณ 40,000 บาท/เทอม

***อยากจะขอคำแนะนำ จากผู้มีประสบการณ์ ด้วยค่ะ ..คือ จำเป็นจะต้องย้าย ภายใน 1 ปี แต่ถ้าไม่ไหว ดิฉันก็คงจะต้องไปเช่าอพาร์ตเม้น/คอนโด (ตอนนี้ที่อาศัยบ้านญาติจะเป็นบ้านเดี๋ยว) ดิฉันก็สงสารลูกๆ เหมือนกัน เพราะหากย้ายไป 5 ชีวิต ไปอัดอยู่ห้องเดียวกัน แต่ดิฉันก็ยังคงกังวลเรื่องค่าใช้จ่ายอยู่เหมือนกัน***
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่