ลูกนอนน้อย แถมร้องไห้ทุกครั้งที่ตื่นควรทำยังไงดีค่ะ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ลูกอายุ 1 เดือน 1 สัปดาห์ แล้วค่ะ แต่น้องร้องไห้ตลอดเลยค่ะทุกครั้งที่ตื่น นอนน้อยครั้งล่ะไม่ถึงชั่วโมง บางวันก็ร้องไห้ตั้งแต่ 3 ทุ่มจนถึงตี 1 ถึงจะหลับได้พอหลับก็ยาวเลยค่ะนมไม่กินตื่นอีกทีตอน 6 โมงเช้ากว่าจะนอนได้ก็ 10 โมงกว่าแล้ว พอ 11 โมงตื่นมาก็ร้องไห้ไม่หยุดพอเหนื่อยก็หลับไปได้ไม่ถึงครึ่งชั่วโมงก็ตื่นร้องไห้ต่อทำไงก็ไม่หลับเป็นแบบนี้จนเกือบ 5 ทุ่มถึงได้หลับสนิท

ตอนนี้เครียดมากเลยค่ะไม่รู้จะทำยังไงดีพยามทำทุกอย่างทั้งหาข้อมูลต่างๆในเน็ต เปิดเพลงกล่อม เอาผ้าห่อ ทามหาหิง อุ้มเดิน เปลี่ยนคนอุ้ม ก็ยังไม่ดีขึ้นเลย
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่