น้องแมวร้องไม่หยุดทำยังไงดีคะ

กระทู้คำถาม
พอดีเพิ่งรับลูกแมวจรมาเลี้ยงตัวนึงอ่ะค่ะ น้องร้องไม่หยุดเลย เอาอาการให้กินก็กินนิดเดียว
ให้กินนมสำหรับแมวก็ไม่กินค่ะ ร้องอย่างเดียวเดินไปเดินมา พอดีเกรงใจห้องข้างๆอ่ะค่ะ กลัวจะรบกวนเขา
อยากรู้ว่าเปนเพราะอะไรถึงร้องไม่หยุด หรือว่าเพราะน้องเหงาคะ ตอนจะรับมาก็คิดเหมือนกันว่าน้องจะเหงาหรือเปล่า
แต่กลัวว่าถ้าเอามาเพิ่ม จะยิ่งพากันร้องเสียงดังเข้าไปอีกอ่ะค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่