ฺฺBBA มธ ถ้าสอบ TU STAR แล้วต้องสอบ SAT มั้ยคะ

กระทู้คำถาม
คือปีนี้กำลังจะขึ้น ม.6 แล้วค่ะ อยากเข้าคณะนี้เลยไปหาข้อมูลหลายที่แล้วแต่ข้อมูลมันหลายปีแล้วเลยยังไม่ค่อยแน่ใจอยากให้พี่ๆที่รู้มาช่วยตอบให้ทีค่ะ
ว่า ต้องสอบอะไรบ้าง/ถ้าสอบ TU star แล้วต้องสอบ sat มั้ย / แล้ว smartI,II นี่คืออะไรคะต้องสอบมั้ย /ถ้าไม่สอบไอเอลก็ต้องสอบ TU-GETถูกมั้ยคะ /แล้วใช้เกรดเฉลี่ยเท่าไหร่ /ถ้าจะยื่นรอบพอตเกรดต้องใช้รึเปล่าแล้วเกรดเท่าไหร่ . คำถามเยอะหน่อยนะคะ พอดีต้องเริ่มเตรียมตัวแล้วโรงเรียนก็เริ่มให้ทำพอตแล้วเลยต้องเริ่มหาข้อมูลถ้าไม่ได้รอบพอตก็คงจะยื่นรอบสาม วานผู้รู้มาช่วยตอบทีนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่