ซื้อของในetsyขึ้นสถานะว่าunpaidแต่โดนหักตังตั้งแต่ตอนกดซื้อ ตอนนี้โดนยกเลิกออเดอร์แต่ยังไม่ได้รับเงินคืน

กระทู้คำถาม
ตอนขึ้นสถานะว่าunpaidได้ถามผู้ขาย ผู้ขายได้ลองสอบถามทางetsyดู ได้รับคำตอบว่าเป็นแค่การประมวลผลช้า สถานะขึ้นunpaidอยู่ประมาณ4วัน เมื่อวานซืนโดนยกเลิกออเดอร์ทั้งหมด คือ4คำสั่งซื้อ รวมกันแล้วหลายสิบชิ้น ตอนนี้ได้รอดูมาวันนี้วันที่3 ยังไม่ได้รับยอดเงินเข้าบัญชีเลย พึ่งเคยเจอยังงี้ครั้งแรกครับ ไม่รู้ว่าต้องรอนานแค่ไหน
ต้องทำยังไงหรือต้องรอกี่วันถึงจะได้เงินคืน ตอนนี้กังวลมาก เพราะตอนโดนยกเลิกรายละเอียดการสั่งสินค้าก็หายไปด้วย ช่วยแนะนำด้วยครับ                                     
ขอบคุณล่วงหน้าครับ.
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่