มีพระมาขอเงินแต่ผมไม่ให้ พอกลับมาถึงบ้านรู้สึกไม่สบายใจเลยครับ

กระทู้สนทนา
เรื่องมีอยู่ว่าผมออกไปกินข้าวปากซอยตอนเดินกลับบ้านมีพระหนุ่มเดินส่วนมาน่าจะเป็นพระธุดงค์หรือป่าวไม่รู้เห็นมีบาตร
เห็นกลดและสัมภาระเยอะเยอะไปหมดผมเลยเดินเลี่ยงให้พระเดินไปตอนส่วนกันพระท่านได้พูดขอเงินบอกว่าไม่มีเงินกลับ
ต่างจังหวัดด้วยความตกใจทำอะไรไม่ถูกผมเลยส่ายหัวพระท่านก็เดินไปเลยไม่ได้เซ้าซี้อะไรจนกลับมาถึงบ้านผมก็เล่าให้
แม่ฟังว่ามีพระมาขอเงินแต่ผมไม่ได้ให้แม่บอกว่าทำไมไม่ช่วยไปล่ะผมก็เลยบอกแม่ว่าผมไม่รู้นิผมตกใจทำอะไรไม่ถูก อีกอย่าง
ไม่รู้ว่าพระจริงหรือพระปลอม แต่ผมก็รู้สึกไม่สบายใจครับที่ไม่ได้ช่วยอีกอย่างวันนี้เป็นวันมาฆบูชาด้วย มีใครเคยเจอเหตุการณ์
แบบนี้บ้างครับแล้วทำยังไงกันครับถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่