จบ.ปวส อยากสมัครเป็นช่างซ่อมบิ๊กไบค์ตามศูนย์ แต่ไม่มีประสบการณ์เลย จะเป็นปัญหาไหมครับ

กระทู้คำถาม
อมยิ้ม17คือผมจบ.ปวส ช่างยนต์มา เลยสมัครทหารต่อเป็นทหารอยู่6เดือน ตอนนี้ปลดประจำการแล้วครับ
ซึ่งตอนนี้ทำงานที่บ้านอยู่คือ พวกเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง เลยไม่เคยออกไปหางานที่ไหนทำเลย จึงไม่มีประสบการณ์
เคยทำที่ศูนย์อีซูซุก็ตอนฝึกงาน ปวช3
ตอนนี้ก็อายุ22แล้ว อยากจะไปสมัครเป็นช่างซ่อมบิ๊กไบค์ตามศูนย์(ส่วนตัวชอบบิ๊กไบค์) แต่ไม่มีประสบการณ์เลย
เลยอยากรู้ว่าจะเป็นปัญหาไหม เพราะที่เรียนมาก็ไม่ได้เอามาใช้เลยนานจนลืม
แนะนำผมทีอมยิ้ม17
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่