แจ้งเคลมประกันไปแล้วแต่ไปชนมาเพิ่ม หมดประกันเปลี่ยนจากซ่อมศูนย์เป็นซ่อมอู่ ทำไงดีคะ

กระทู้คำถาม
ได้แจ้งเคลมประกันไปตอนเดือน ธ.ค.60 (ประกันหมดกลางเดือน ธันวาคม) วิริยะประกันภัย ซ่อมศูนย์
แต่ยังไม่ได้นำรถเข้าศูนย์ซ่อม
ต่อประกันกับเจ้าเดิม วิริยะประกันภัย แต่เนื่องจากรถเกิน 5 ปี จึงเปลี่ยนจากซ่อมศูนย์ เป็นซ่อมอู่

ต่อมาเดือน ม.ค.61 ได้ขับรถไปชนเสา เป็นรอยถลอกที่กันชนหลัง ซึ่งชิ้นนี้ไม่ได้มีเคลมประกัน
ถ้าเรานำรถเข้าซ่อมกับศูนย์ จุดที่เราไม่มีใบเคลม ศูนย์จะรับซ่อมให้ไหมคะ หรือเราต้องเสียเงินเพิ่มเอง
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่