ป้ายทะเบียนหาย มีแต่เล่มทำป้ายใหม่ได้มั้ยครับ

กระทู้คำถาม
พอดีเพื่อนจะขายรถให้ครับ  แต่รถเจ้าของเป็นอาจารย์ชาวต่ชาติ  กลับประเทศแกไปนานแล้ว แล้วรถยังไม่ได้โอนครับ มีแต่เล่มทะเบียน ซึ่งผมก็ไม่ซีเรียสที่รถโอนไม่ได้ เพราะรถไม่ขาดต่อภาษีเลย แต่ปัญหาตอนนี้ก็คือ ป้ายทะเบียนหาย ครับ เลยอยากทราบว่า สามารถทำป้ายทะเบียน ใหม่โดยที่ไม่มีเจ้าของรถได้ไหมครับขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่