จะสอบเข้าคณะนี้ต้องเตรียมตัวยังไงบ้างคะ

กระทู้คำถาม
คือเราตะสอบเข้าที่ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลตะวันออก วิทยาเขตบางพระ คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ เอก ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร คะ
เราว่าจะเลือกสมัครสอบรอบที่2 คือรอบโควตา คือเขาก็จะมีสอบข้อเขียนและสอบสัมภาษณ์ แล้วทีนี้เราเรียนปวช.สาขาบัญชีอยู่ แล้วต้องเตรียมตัวยังไงต้องติววิชาอะไรบ้าง แล้วต้องทำprotFolioไหม (เราได้ยินมาว่ามหาลัยนี้รับปวชนะคะ แต่ก็ยังไม่แน่ใจ แต่ถ้ายังไงบอกเราหน่อยนะคะ^^) ขอบคุณคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่