++ ของรับไหว้/ทรัพย์สินที่ได้จากงานแต่งงาน ควรตกเป็นของใครบ้าง? ++

กระทู้คำถาม
พอดีผมเพิ่งแต่งงานครับ, ผมสงสัยว่าของรีบไหว้อย่างเงินทองที่ผู้ใหญ่ของทั้ง 2 ฝ่ายให้กับบ่าวสาว สมควรจะแบ่งครึ่งให้บ่าวครึ่ง สาวครึ่ง หรือที่ถูกต้องคือให้สาวฝ่ายเดียวหรือครับ? เพราะซองทั้งหมดจากแขกและสินสอด ฝ่ายหญิงก็เอาไปหมดแล้ว ผมไม่เหลืออะไรเลยครับบอกตรง ๆ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่