เราตั้งหน้าตั้งตาซื่อสัตย์ แต่เค้าเอาแต่อคติ ไม่เชื่อใจ

กระทู้คำถาม
สวัสดีคะ คือเรามีแฟนที่โตกว่าคะ อายุ21 เราคบกันมาจะ 2ปีแล้วคะ แต่คบกันมาแบบมีอุปสรรคเยอะมากเลยคะ ทั้งที่บ้านของเค้าก็ไม่ค่อยจะอยากให้คบกับเราเพราะเรากับเค้าอยูไกลกัน แต่บ้านเกิดเราก็อยู่จังหวัดเดียวกันกับเค้า เราจะกลับบ้านปีละครั้งคะ ตอนที่คบกันก็คุยกันผ่านวีดีโคอล เค้าจะเป็นคนที่ค่อนข้างมีอคติค่ะ 5เดือนแรกที่คบกันมันดีมากเลยคะ คุยกันแบบไม่วางก็มี คุยข้ามวันข้ามคืน คุยเหมือนมีพ่อผลิตWiFiได้ คุยเหมือนมีแม่เป็นเจ้าของโรงผลิตไฟฟ้า ชาร์จแล้วคุย คุยแล้วชาร์จ เรารักเค้ามากเลยคะเราทำอะไรเราเกรงใจเค้าตลอดเพราะเค้าโตกว่า เราเรียกเค้าว่าพี่ เค้าเรียกเราว่าหมู ไม่ใช่ชื่อนะคะเราอวบ
พอผ่านไปหลังจาก5เดือนคะ เหมือนโปรหมด เค้าก็เริ่มออกลาย เค้าชอบจับผิด เราโพสต์อะไรก็ไม่ได้ เค้าจะเข้ามาคอมเม้นว่าเรา บางคอมเม้นเหมือนน้อยใจ
เราไม่อยากให้เค้าไปคอมเม้นอะไรไม่ดี เราก็บอกเค้า เพราะแม่เราก็เล่น fecebook เรากลัวแม่เรามองเค้าไม่ดี บางอันเราลบเลยค่ะ พอเราลบเค้าก็หาว่าเรากลัวคนอื่นเห็นคิดว่าเรามีคนอื่นไปอีก นานเข้ายิ่งเป็นเอามาก เราทนไม่ไหวเลยขอเลิกคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่