มีใครรู้ถึงความเป็นมา ชนเผ่า ยิปซี บ้างครับ

กระทู้คำถาม
ผมสงสัยเกี่ยวกับชนเผ่า ยิปซี  รู้แค่ว่า อยู่ในทวีปยุโรป ไม่มีประเทศเป็นของตัวเอง เป็นชนกลุ่มน้อยในหลายประเทศในทวีปยุโรป และ ชาวยิปซี เคยโดนนาซีฆ่าล้างเผ่าพันธุ์ ผมรู้แค่นี้ครับ   ผมเลยอยากรู้ข้อมูลทุกอย่างเกี่ยวกับชนเผ่า ยิปซี  เช่น ชนเผ่า ยิปซี มาจากที่ไหน ทำไมถึงไม่มีประเทศเป็นของตังเอง คนในประเทศยุโรปปฏิบัติกับ ชาวยิปซี เป็นอย่างไร  ปัจจุบันชาวยิปซีเป็นอย่างไรบ้าง และมีใครพอจะหาภาพชาว ยิปซี  ได้บ้าง ผมอยากรู้ว่าหน้าตาชาวยิปซี เป็นยังไรบ้าง ถ้าเป็นภาพในปัจจุบันก็ดีไปเลยครับ

18+
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่