สอบราชการกันกี่ครั้งถึงได้คะ ท้อ... อยากได้กำลังใจ

กระทู้สนทนา
เราสอบราชการมาสองสามปีแล้วค่ะ ไล่สอบเกือบทุกที่ที่รับ
ตอนนี้ติดสำรองบัญชีอยู่4แห่ง แต่ไม่มีใครเรียกเลย
ได้อันดับ 5 สองที่ อันดับ 10 กับ 17 อีกสองที่
สอบภาค ก.ได้มาก็ไม่เคยได้ใช้ เพราะตำแหน่งเรา (สถาปนิก)เขาบอกเป็นตำแหน่งขาดแคลนเลยไม่ต้องใช้ภาค ก.
เลยไม่ได้ตัดคู่เเข่งเลย ได้มาเหมือนไม่มีความหมาย
แถมขนาดติดสำรองบัญชีอันดับต้นๆก็ยังไม่เคยถูกเรียก... ไม่เข้าใจตำแหน่งอื่นเรียกกันเป็นว่าเล่น
แต่เราไม่เคยโดนเรียกเลย ลึกๆก็ท้อบ้าง แต่คงต้องพยายามต่อไป

อยากทราบว่าเพื่อนๆที่สอบบรรจุได้ ใช้เวลากันนานไหมคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่