ทำงานตำแหน่งแคชเชียร์ต้องมีผู้ค้ำประกันทุกสถานที่หรือไม่?

กระทู้คำถาม
เคยเห็นมาหลายที่ครับ ไม่ว่าจะเป็นราชการหรือเอกชน โดยเฉพาะแคชเชียร์นี่อาจจะมีด้วย คือต้องหาผู้ค้ำประกัน แต่ผมไม่ค่อยแน่ใจอ่ะครับว่าทุกบริษัทมีกฎให้ต้องหาคนมาค้ำหรือไม่ ในกรณีที่หาคนค้ำไม่ได้อาจจะต้องไม่ได้งานใช่ไหมครับ

เคยเห็นในเอกสารที่บอกว่า60 เท่าอะไรนี่คือไม่ค่อยเข้าใจอ่ะครับ 60 เท่าของค่าจ้างเฉลี่ยรายวัน

ไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้แคชเชียร์ทุกสถานที่ต้องมีคนค้ำประกันมีกฎแบบที่ผมว่าทั้งหมดหรือไม่ครับ ในกรณีที่พ่อแม่ไม่มีรายได้แล้วหาคนค้ำให้ไม่ได้ควรจะทำอย่างไรดีเพราะผมไม่ค่อยแน่ใจ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่