ผมเคยดูหนังจีนกำลังภายในเรื่องหนึ่งแต่จำชื่อเรื่องไม่ได้ผ่านฟรีTV

กระทู้คำถาม
ดูเหมือนจะมีฉากหนึ่ง พระเอก หลงเข้าไปในถ้ำเป็นถ้ำที่ข้างนอกเป็นน้ำแข็งหิมะนี่แหละครับ แล้วบังเอิญได้พบ คำภีร์วิชาหนึ่งแล้วได้ฝึกมันจนสำเร็จในถ้ำ อ่อลืมบอกไปครับสถาพในถ้ำน้ำแข็งเป็นแบบธรรมชาติ มีต้นไม้ขึ้นพระกินผลไม้ที่ขึ้นในถ้ำแทนอาหารเหมือนจะมีลิงด้วยครับ พระเอกคุยกับลิง ตอนนั้นเด็กมากครับเลยจำไม่ค่อยได้คร่าวๆประมาณนี้ครับ ผมอยากทราบว่าหนังจีนกำลังภายในเรื่องนี้ชื่อเรื่องว่าอะไรครับ ขอพวกพี่ๆโปรดชี้แนะด้วย ผมอยากดูมันอีกครั้ง
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่