ช่วยผมต่อสายกล้องมองหลังไร้สายหน่อยครับ

ซื้อ กล้องมองหลังไร้สาย แบบฝังในกระจกมองหลัง  จากเวป  ส่วนท้ายที่ต่อกล้องและตัวส่งสัญญาณเข้ากับไฟถอย  อันนี้เข้าใจได้ครับ

แต่ไม่เข้าใจในส่วนของสายที่ต่อจากกระจกมองหลัง  เลยอยากขอความช่วยเหลือเพื่อนๆ แนะนำให้หน่อย

ผมแนบรูปมา 3 ภาพ  ภาพแรกเป็นกระจกมองหลัง พร้อมสายแจ๊คออกมา 3 เส้น

ภาพสอง เป็นตัวรับสัญญาณไร้สายจากกล้องด้านท้ายมา

ภาพสาม เป็นสายแจ๊ค  พร้อมปลายสายอีกด้านที่เปลือย

ดูแล้ว ผมน่าจะต่อแจ๊คเหลืองของกระจกมองหลัง เข้ากับ แจ๊คเหลืองของตัวรับสัญญาณ

แต่แจ๊คอีกสองตัว ของกระจกมองหลัง  และปลายสายด้านที่เปลือย  เดาว่าคงต่อกับพาวเวอร์มาจ่าย

แต่ไม่รู้จะต่ออย่างไร  (ผมมี หัวต่อแบบเข้ากับที่จุดบุหรี่อยู่  จะดัดแปลงเอามาใช้ได้ยังไงครับ)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ................

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
น่าจะเป็นแบบนี้นะครับ

ปลายสายในภาพ 2,3 ที่ปอกมาแล้วก็นำไปต่อร่วมกับปลั๊กจุดบุหรี่ที่คุณมี
อธิบายเพิ่มเติมคือ..
ภาพ 2 คือตัวรับสัญญาณภาพ ที่ถูกส่งมาจากกล้องมองหลัง ต้องจ่ายไฟเลี้ยงให้ มันจึงจะทำงานได้
ภาพ 3 คือสายจ่ายไฟให้กับจอภาพที่ฝังบนกระจกมองหลัง      เพื่อความชัวร์ ลองเอาแจ๊คนี้ไปเสียบกับแจ๊คสีแดงดูก่อน ว่าเข้ากันพอดีมั้ย

แจ๊คสีขาวในภาพที่ 1 น่าจะเป็น Video Input 2  (ทำหน้าที่เหมือนแจ๊คสีเหลือง) เอาไว้ต่อสัญญาณภาพเพิ่มเติม  เช่นบางคนมีกล้องหน้า ก็นำมาต่อผ่านช่องนี้ ให้แสดงผลร่วมกันได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่