[CR] เที่ยวบางกระเจ้างบไม่ถึง 200

กระทู้รีวิว
หากเรามีงบน้อย เราจะไปเที่ยวที่ไหนดี ขอแนะนำที่นี่เลยค่ะ "บางกระเจ้า" ทั้งสงบ อากาศก็ดี แถมยังใช้งบแค่ไม่ถึง 200 บาท การเดินทางของเรา เราเดินทางโดยรถแทกซี่ เราขึ้นแทกซี่จากซีคอนแสคว บอกคนขับรถว่าให้พาไปวัดบางนานอก เรานั่งรถมาประมาณ 20 นาที ก็มาถึงที่หมาย หลังจากนั้นก็เดินเลาะข้างวัดไปนิดเดียวก็จะเจอท่าเรือ ยืนรอเรือประมาณ 5 นาที เรือที่ใช้ข้ามฝากจะมีลักษณะเป็นเรือขนาดใหญ่สามารถ ที่จะนำมอเตอร์ไซต์ข้ามไปได้ เมื่อข้ามเรือมาถึงอีกฝั่งก็จะมีคุณป้าคนสวย นั่งเก็บค่าโดยสาร คนละ 4 บาทเท่านั้น เมื่อผ่านที่จ่ายเงินก็จะมีร้านเช่าจักรยานเยอะมากเราสามารถเลือกได้เลยว่าจะเช่า ร้านไหน แต่ที่ เราไปเราเลือกเช่าของ อ๊อดตู้โค้ก บริการดีมาก พอเลือกจักรยานได้เราก็ลุยกันเลยค่ะ

ตอนที่เรามาถึงบางกระเจ้า ประมาณ บ่าย 3 ซึ่งเราอยากมาเดินตลาดบางน้ำผึ้ง พี่เจ้าของที่เช่าจักรยานเลยบอกให้รีบปั่นไปตลาดก่อนเพราะตลาดจะปิดประมาณ 4 โมง เราเลยรีบปั่นกันมา
พอมาถึงก็มีเปิดบ้างและปิดบ้าง แต่ก็ยังมีนักท่องเที่ยวนะ
เดินมาสักผักเจอร้านตำถาดเห็นคนนั่งเยอะเลย ลองรสชาติอร่อยดี แต่ถ้าคนที่ไม่ชอบเผ็ดแนะนำให้บอกคนขายว่าเผ็ดน้อย
พอทานตำถาดเสร็จเกินมาเจอร้านนี้ น่ารักมากคนขายก็น่ารัก
พอซื้อแตงโมปั่นเสร็จเราก็ออกจากตลาดเพราะว่าที่ที่เราจะไปอีกที่มันไกล ออกจากตลาดก็ปั่นต่อเลยค่ะ ปั่นปรัมาณ 4 กิโลได้ เหนื่อยสุด😥😥
และก็มาถึง เจอคุณป้าขายไอติม เลยช่วยอุดหนุน แท่งละ 5 บาทเท่านั้น
พอปั่นมาข้างในคือ พึงรู้ว่าที่นี่เป็นสวนสาธารณะ แต่แบบร่มลื่นมาก สูดอากาศได้เต็มปอดเลยยย
ที่นี่คือหอดูนกค่ะ สวยนะคนไม่ค่อยเยอะถ่ายรูปได้สบายๆ
และก็ได้เวลากลับ ตอนปั่นกลับผ่านพิพิธภัณฑ์ปลากัดด้วย แต่เสียดายปิดก่อน เลยได้มาแต่รูปคู่กับป้าย

หากใครมีงบน้อยแล้วอยากจะเที่ยว ขอแนะนำที่นี่เลยนะค่ะ ลองมาปั่นจักรยานสูดอากาศที่เป็นธรรมชาติกันดู มันจะสนุกไปอีกแบบ
สรุปค่าใช่จ่ายในการเดินทางต่อ 1 คน
ค่ารถไปกลับ 50 บาท
ค่าเรือไป กลับ 8 บาท
ค่าอาหาร 55 บาท
ค่าจักรยาน 50 บาท
รวม 163 บาท

ปล. แนะนำให้ไปวันเสาร์ อาทิตย์นะคะ หรือวันหยุดที่ติดกับเสาร์อาทิตย์ เพราะตลาดน้ำและสถานที่เที่ยวส่วนมากเปิดวันหยุดค่ะ
ชื่อสินค้า:   บางกระเจ้า
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่