อนิเมะ VS มังงะ

กระทู้คำถาม
1.ทำไมอนิเมะสมัยนี้หายากจังคะ แต่กลับได้ยินคำว่ามังมะเพิ่มขึ้น
     เรารู้สึกเหมือนกับว่า เค้าไม่ค่อยผลิตอนิเมะแล้วด้วย (ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่า)

2.แล้วเพื่อนๆชอบการ์ตูนแบบไหนเหรอคะ อนิเมะ VS มังงะ อยากรู้เหตุผลที่ชอบอ่ะค่ะ
     สำหรับเรา อนิเมะทำให้ได้รับอารมณ์ร่วมมากว่ามังงะ ที่มีทั้งเสียง ภาพที่เคลื่อนไหว ทำให้คล้อยตามอารมณ์ [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

3.เพื่อนๆสามารถแชร์การ์ตูนที่ตัวเองชอบได้ตามสบายเลยนะคะ ถือว่าเป็นการแบ่งปันกัน
     ส่วนเราก็อย่างเรื่อง Howl s Moving Castle ปราสาทเวทมนตร์ของฮาวล์ (ถึงเรื่องจะนานไปหน่อย แต่ก็ทำให้ตรึงใจได้)
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่