รถ 110i ขับมาดี ๆ ก็วูบดับอ่ะค่ะ มันเกิดจากอะไรค่ะ

กระทู้คำถาม
คือตอนแรกขับมาดี ๆ รถก็วูบดับไปเลย ก็เลยลองสตาร์ทใหม่อ่ะค่ะ แต่ก็ไม่ติดเลยรอเครื่องเย็นลงก็สตาร์ทได้ แต่ตอนขับมันผ่อนคันเร่งไม่ได้เรยค่ะ ผ่อนแล้วเหมือนจะดับเป็นวูบ ๆ เหยียบเกียค้างก็ไม่ได้คือดับไปเลยค่ะ ผ่อนหรือจอดคือดับเลย ลองเช็คหัวเทียนแล้วก็ยังใส ๆ ยุเลยค่ะ ไฟหัวฉีดก็ชึ้นปกติ อยากทราบว่ามันเป็นอะไรค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่