หมาเราไปกัดญาติทำยังไงดีคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ หมาของเราเป็นพันธุ์ทางค่ะ เก็บมาเลี้ยงเพราะมันจะจมน้ำตายค่ะ คือหมาเราได้กัดญาติเรา
รอบแรก อาผู้ชายค่ะ เพราะอาผู้ชายเดินเข้าบ้านจนจะถึงประตูขึ้นบ้านมันถึงมางับ(งับนะคะไม่ใช่กัด) อาใส่กางเกงขายาวเลยเป็นรูที่กางเกงไม่มีรอยแผลค่ะ
รอบที่สอง วันนี้เลยค่ะแต่เป็นอาผู้หญิง วันนี้มีทำบุญกับข้างบ้านเลยช่วยกันล้างถ้วยล้างจานเก็บไว้ในบ้านเรา ตอนแรกหมาเราก็เล่นกับอานะคะ แต่สักพักมันมางับอาค่ะ แต่ไม่เป็นอะไรมากเป็นรอยช้ำม่วงๆเขียวๆแดงๆค่ะ พาไปฉีดยาเรียบร้อยค่ะ (หมาเราก็ฉีดยาแล้วนะ)
ปล.ญาติๆของเราอยู่ในซอยเดียวกันเกือบหมดเลยค่ะ แล้วจะมีป้ากับอาอีกคนนึงของเราชอบว่าแม่เราค่ะ พวกเขาชอบแบบกระจายข่าวอะไรแบบนี้ค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่