ขอความคิดเห็นและคำแนะนำวิธีการเดินทางจากสนามบินอินชอน-ปูซาน , ปูซาน-โซล

กระทู้คำถาม
มีแพลนไปเกาหลี 10 วันค่ะ เคยไปแต่โซลมาแล้ว 2 ครั้ง ครั้งนี้อยากลองไปปูซานนอนสัก 2 คืน ค่ะ ขอความเห็นของเพื่อนๆว่าวิธีการเดินทางจากสนามบินอินชอนเข้าเมืองปูซานควรไปวิธีไหนดีที่ ประหยัด คุ้มราคา เดินทางสะดวกมากกว่ากันค่ะ
จขกท.ไป 3 คน เดินทางถึงอินชอนแพลนเวลาไว้ว่าคงออกจากตม. ประมาณเที่ยงคืน และจะนอนพักที่สนามบิน ช่วงเช้าวันรุ่งขึ้นจะไปปูซาน นอนสัก 2 คืน และวันที่ 3 จะเดินทางเข้าโซลต่อค่ะ) ที่ดูๆไว้มีวิธีตามนี้ค่ะ

1. ขาไป นั่ง subway ไปขึ้นรถไฟมูกุงฮวา (Mugunghwa) ที่ Seoul Station นอนพักในรถไฟ ถึงปูซานสักก่อนเที่ยง ขากลับ - นั่ง KTX เข้าโซล

2. ขาไป นั่ง subway ไปขึ้นรถบัส ขากลับ นั่ง KTX ไปโซล

3. ขาไป-ขากลับ ซื้อ KR Pass แบบ 3 Day Pass นั่ง KTX (ไปจากสนามบินอินชอน)

4. ขาไป-ขากลับ ซื้อ KR Pass แบบ Flexible 2 Day Pass นั่ง KTX (ไปจากสนามบินอินชอน)

ส่วนคำถามเพิ่มเติมมีดังนี้ค่ะ
1. พักปูซานควรจะเติมเงินลง T-money ดี หรือ ใช้ Busan 1 day pass แบบไหนคุ้มกว่ากันค่ะ
2. ถ้านั่ง KTX แค่ขาเดียวราคาจะแพงไหมค่ะ สามารถซื้อตั๋วขาเดียวได้ใช่หรือเปล่าค่ะ
3. ที่พักปูซานควรพักแถวไหนดีค่ะ ที่ดูๆไว้มี ซอมยอน นัมโป  ปูซานสเตชั่น หาดแฮอึนแด อยากได้ที่พักสะอาด ห้องน้ำในตัว ไม่เปลี่ยว มีแสงสีหน่อยอะคะ

ขอความเห็นเพื่อนๆหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะอมยิ้ม17อมยิ้ม01
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่