TRUE ทำแบบนี้ กับลูกค้าทุกคนรึเปล่าครับ ?

กระทู้คำถาม
เกริ่นก่อนว่าผมเพิ่งย้ายค่ายมาใช้ทรู เพราะแพ็คเกจ 4g unlimited แต่ก็ต้องยกเลิกไปครับเพราะว่า สัญญานแถวที่ผมอยู่มันช้ามาก

หลังจากยกเลิกก็ต้องกลายเป็นเติมเงินครับ ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะใช้เครือข่ายไหนดี ก็เลยใช้แบบเติมเงินต่อไปก่อน

แต่ใช้ได้ซักพักก็เกิดเหตุการณ์นี้ขึ้นครับ

เมื่อวันก่อนโทรศัพท์ของผมมี msg จาก TRUE ว่า

"ขณะนี้คุณกำลังเชื่อมต่อ WiFi แบบอัตโนมัติ ใช้งานได้ต่อเนื่อง ระบบคิดค่าบริการตามแพ็กเกจปัจจุบัน ฯลฯ "

คงไม่ต้องพิมพ์ก็ได้มั้งครับ

แบบนี้ถ้าผมออกไปข้างนอกแล้วเจอ WiFi ของทรู แล้วโทรสับผมเชื่อมต่อเอง ผมก็ต้องเสียค่าบริการหรอครับ ?

แล้ว TRUE ทำแบบนี้กับลูกค้าทุกคนที่เป็น ลูกค้าเติมเงินรึเปล่า ?

สมควรหรอครับแบบนี้ ?
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่