[CR] รีวิว | ครีมกันแดดกับต้นเหตุการเกิดสิว

กระทู้รีวิว
สวัสดีคร่า.... กลับมาพบกับแบมบี้อีกครั้ง
ครั้งนี้ขอมาท้าพิสูจน์กันจ้า... กันจ้า กันจ้า จริง ๆ จ้ะ
ก็กันแสงแดดที่เจิดจ้านี่แหละ ก็เมื่อไทยเป็นเมืองร้อน(วายป่วง) และนี่ก็เข้าสู่หน้าร้อนมาก ๆ อีกครั้ง
แล้วสิ่งที่เราเจอทุกวันนี้ ก็หนักหนาสาหัสมากกก ไม่ว่าจะฝุ่น ควัน มลภาวะ
แต่อย่าได้คิดว่านั่งในห้องแอร์จะไม่เจออะไร ยังไม่วายต้องเจอแสงจากหน้าจอคอมฯ หน้าจอมือถือ
ไม่ว่าจะอะไรก็ตามแต่ เชื่อเถอะคะคุ๊ณณณณ ว่ามันทำให้หน้าและผิวเราหมองคล้ำได้
เกริ่นมาขนาดนี้ เพื่อน ๆ กำลังคิดว่าแบมบี้ จะมารีวิวอะไร.....ปิ๊งป่อง!! ครีมกันแดดนั่นเองค่ะ

คือจะบอกว่าครีมกันแดดสมัยนี้ เพียงแค่กันแดดอย่างเดียวคงไม่พอแล้วล่ะค่ะ
หลายคนก็มีปัญหาหน้าสิวขึ้น หน้ามันเยิ้ม ก็เพราะมาจากครีมกันแดดนี่แหละ
สาเหตุอาจจะเพราะเกิดการอุดตันของครีมกันแดดเอง หรือเพราะฝุ่นควันและมลภาวะที่มีตามท้องถนน
เพราะฉะนั้นวันนี้ แบมบี้ก็จะขอมาทำรีวิวคุณสมบัติที่คนไม่ค่อยพูดถึงกัน นั่นคือ การป้องกันมลภาวะ
กับผลิตภัณฑ์ที่มี และใช้ๆ อยู่จ้า...

ซึ่งบังเอิญมากที่แต่ละตัวมีค่า SPF50 เท่ากัน จะได้มารู้กันว่าใครหมู่หรือจ่า ก็งานนี่แหละคร่า

ผู้ท้าชิงตัวแรก Namu Life Snailwhite Sunscreen SPF50+ PA++++
ตัวนี้ซื้อใน 7-11 เหตุผลที่ซื้อเพราะว่า ไปทำงานต่างจังหวัดแล้วไม่ได้หยิบกันแดดไปด้วย เลยลองดูค่ะไม่เสียหาย
ตัวขวดเป็นแบบหัวปั้ม บีบเบามือนิดนะคะ เพราะออกปี๊ด เกลี่ยได้เยอะค่ะ ซึมเร็ว ไม่เหนียวเหนอะหนะค่ะ
แต่ทาไประหว่างวันหน้าเยิ้มมากค่ะ และหน้าดรอปด้วย ดูหมองคล้ำเหมือนโดนของ ทั้งที่แป้งและอื่นๆ ใช้เหมือนเดิม

ผู้ท้าชิงตัวที่ 2 BSC Expert White Sun Protection SPF50 PA++++ Anti-Pollution Plus
ตัวนี้ที่ซื้อเพราะโปรซื้อ 1 แถม 1 ซื้อกันแดด แถมโลชั่นบำรุง 555+ ไม่ใช่สิ เพราะเห็นมี Anti-Pollution เลยลองดู และก็เพราะมีของแถมด้วย 555+
เป็นเนื้อครีมที่พอทาแล้วมีความวาว แต่ไม่มันนะ ไม่ทิ้งคราบขาว แล้วก็คงความชุ่มชื้นของผิวดีมาก
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ผู้ท้าชิงตัวที่ 3 Provamed Sun SPF50+
ตัวนี้ได้มาเพราะเภสัชฯแนะนำ วันนั้นจริงๆไปตามหา Minus Sun แล้วเขาของหมด ก็ลองเอามาใช้ หลังจากนั้นใช้ยาว
วันนี้อยากรู้ว่าดีจริงมั้ย ก็เอามาทดสอบด้วย ที่จริงมี 2 สี แต่ส่วนตัวใช้แต่สีขาว เนื้อเกลี้ยงง่าย หน้าไม่เคยมัน หน้าไม่ดรอปจ้า

ผู้ท้าชิงตัวสุดท้าย Nivea Sun Protect&White Oil Control Serum SPF50+ PA+++
ได้มาเพราะมานอนห้องเพื่อน แล้วไม่เอาครีมกันแดดมาอีกแล้วจ้า... ซื้อใน 7-11 ที่ใต้คอนโด
ที่แน่ๆ ที่ทำได้ดีคือคุมมัน ดีมากตามเคลม กลิ่นแบบฉบับนีเวีย ตอนทารู้สึกเหนอะหนะนิดหน่อย แต่พอผ่านไปก็ซึมลงผิว

คราวนี้มาดูเนื้อครีมแต่ละตัวกันเมื่อเปรียบเทียบกันแบบชัด ๆ อีกที
จะเห็นได้ว่าตัวครีมของ Snailwhite จะค่อนข้างเหลวกว่ายี่ห้ออื่นๆ จ้า และครีมทุกตัวเป็นสีขาวทั้งหมดค่ะ

และเมื่อเปรียบเทียบเนื้อ product เมื่อลงที่ผิวนะคะสาวๆ
จะสังเกตุได้ว่า BSC และ Nivea จะใสๆ กลืนไปกับผิว
ส่วน Snailwhie กับ Provamed จะทำให้ผิวขาวขึ้นด้วยนิดนึงค่ะ

เอาล่ะค่ะ เรามาเริ่มพิสูจน์คุณสมบัติแรกกันก่อนเลยคร่า
นั่นก็คือ... การปกป้องจากมลภาวะ ฝุ่นควัน โดยใช้ผงคาบอนแทนฝุ่นควัน และเปิดน้ำไหลผ่านเหมือนเวลาเราจะล้างหน้าคร่า
(ได้ไอเดียมาจากโฆษณาอะไรสักอย่างที่ทิ้งเม็ดดำๆ ลงน้ำ)

เริ่มเทสจากเทใส่หลังมือแบบไม่ทาอะไรเลยก่อนนะคะ
เอาล่ะค่ะ เทแล้วก็ปล่อยน้ำไหลผ่าน จากนั้นหากเราลองถูดูก็จะปรากฏเป็นแบบในภาพเลยคร่า

อือหือ...นี่แค่ผงคาร์บอนที่ใส่แล้วล้างเลย ยังติดแน่นได้ขนาดนี้ แล้วฝุ่นควันล่ะ เจอทั้งวันติดแน่นขนาดไหน

คราวนี้มาเทียบหลังจากปล่อยน้ำผ่านและเอามือถู มาเทียบกันทั้ง 4 ตัวกันดูค่ะ

จากภาพเลยนะคะทุกยี่ห้อยกเว้น BSC ต้องใช้มือถูซ้ำ ซึ่งก็ไม่เกลี้ยงค่ะ ยังคงมีผงคาร์บอนติดตามร่องผิว
ส่วน BSC นั้น แค่เปิดน้ำก็หลุดและไหลออกไปพร้อมน้ำหมดเลยค่ะ ทั้งที่ยังไม่ได้ถูเลย

ซึ่งการรีวิวในครั้งนี้ไม่มีการตัดต่อและแอบอ้างแน่นวล ขอยืนยันด้วยคลิป ไปชมกันเลยคร่า!!!
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
จบแล้วจ้า...กับรีวิวการทดสอบคุณสมบัติปกป้องมลภาวะ ก็ตามที่เคลมไว้เลยค่ะ BSC มาวินแบบใสๆ ค่ะ งานนี้!!! แล้วตามด้วย Nivea, Snailwhite และ Provamed ตามลำดับคร่า

วันนี้แบมบี้ก็ขอลาไปก่อน แล้วพบกันใหม่กระทู้หน้า.... สวัสดีคร่า ^^
ชื่อสินค้า:   Snailwhite, BSC, Provamed, Nivea
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่