เรียน ม.ราม สามารถกู้เรียนได้มั้ยครับ ?

กระทู้คำถาม
เอ่อคือพอดีผมจะเรียนปีนี้ครับ เลยจะเรียนราม แล้วอยากแบ่งเบาภาระของผู้ปกครองบ้าง เลยอยากสอบถามเรื่องการกู้ทุน กยศ. กับผู้รู้ครับ สามารถกู้ได้มั้ย แล้วถ้าลงเรียนไปแล้ว ผมไม่ไปเรียนได้มั้ยครับ พอดีผมทำงานไปด้วยอ่ะครับ เห็นรุ่นพี่บอกว่าจะไปสอบอย่างเดียวก็ได้ ผมจะลงคณะ มนุษศาสตร์ครับ เอก อิ๊ง วอนผู้รู้ตอบคำถามข้อข้องใจด้วยครับ ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่