TOEFL Part writing กับ listening ได้ไม่ถึง 20 ในขณะที่ speaking กับ writing ได้ 25 แก้ไขยังไงดีคะ เครียด

กระทู้คำถาม
เขียนหัวข้อผิดนะคะ TOEFL Part reading กับ listening ได้ไม่ถึง 20 ในขณะที่ speaking กับ writing ได้ 25 แก้ไขยังไงดีคะ เครียดคือไปสอบ toefl มา แล้วผลออกมา
R 12  L 16  S 25  W 26
คือคะแนนแบบต่างชั้นกันมาก แล้วเราลองซื้อหนังสือของ Barron มาทำ แต่ก็ไม่เคยทำแต่ละ passage ได้เต็มเลย
แก้ปัญหายังไงดีคะ เหมือนเราทำได้ในส่วนที่มันเป็น active skill เช่นพูดหรือเขียน ถึงมันจะเป็น integrated ปนๆก็เถอะ มีเทคนิคการอ่านและฟังให้ได้คะแนนเยอะๆมั้ยคะ ตอนเราไปสอบเราได้ 5 passages แน่ะ เศร้า T^T เจออันแรกไป อ่านไม่รู้เรื่องเลย สติหลุดไปหมด listening ก็เวลาบีบมาก อ่านโจทย์ยังไม่ทันวิเคราะห์ดีเลย ต้องรีบตอบ เฟลมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
กำลังจะไปสอบอีกค่ะ คิดว่าจะใช้เวลาสัก 5-6 เดือน มันจะพอ build up skill มั้ยคะ อยากได้ reading กับ listening ซัก 20-25 เป็นไปได้มั้ยคะเนี่ย เห้อ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่