แฟนเก่ามาขอมีอะไรด้วย!!

กระทู้สนทนา
เริ่มเลยละกันนะคะ ตั้งแต่ที่เราเลิกกะเขาไป ขอนามสมมุติว่าเอ ซึ่งเรารักเขามากกก เลิกเพราะเขาทนนิสัยงี่เง่าเราไม่ไหวเลยไปมีคนใหม่ แต่ช่วงเลิกกันไปเขาก็แวบทักมาตลอด ทักมาดเหมือนให้ความหวังนะคะ ประมาณว่าอยากมาก็มาอยากไปก็ไป เพราะตอนเลิกเราเสียใจฝ่ายเดียวมั้งค่ะ หลังจากนั้นก็ไม่ยุ่งอะไรกันอีกเลยเพราะเราเข็ดแล้ว พอเลิกกะเขาไปเป็นเวลา2ปี ต่างคนต่างมีใหม่ แต่ในใจเราก็ยังรักเขาอยู่นะคะแต่ก็ไม่มากเท่าเดิม เริ่มยอมรับกับการไม่มีเขา แล้วเปิดใจรับคนใหม่ เราก็เห็นว่าเขากับแฟนใหม่มีความสุขดีเราก็ดีใจค่ะ แต่แล้วมันก็เลิกกัน แล้วอยู่ๆเอก็ทักไอจีมาบอกว่าคิดถึง ตอนนั้นตกใจมาก ไม่รู้ว่าจะมาไม้ไหนอีก แต่เพราะเราใจอ่อนลืมเรื่องที่มันทำไม่ดีกับเรา เราก้อตัดสินใจตอบค้ะ เพราะเราก็คิดถึงเขาเหมือนกัน5555 พอคุยๆไป แต่คุยไม่มานะคะ พอเราตอบไป นานๆทีมันถึงจะตอบเลยไม่ได้คุยแบบยาวๆเท่าไหร่ อาจจะเป้นเพราะข้อความไอจีไม่แจ้งเตือน พอมาวันนี้มันก็คุยประมาณว่าอยากกอดเรา ชวนเรามาย้าย แล้วก็พูดถึงเรื่องที่เคยมีอะไรกับเรา แบบว่าคิดถึงตอนนั้น มันก็บอกนะคะว่ามันได้กะแฟนใหม่กี่ครั้ง แล้วบอกด้วยว่าไม่เด็ดเท่าเรา พีคกว่านั้นคือ เหมือนเขาเชิงๆบอกกับเราว่า มันบอกเราตกยุค เดี๋ยวนี้คุยกันไม่ได้คบกันแต่มีอะไรกันเยอะจะตาย เราก็ปัดเรื่องคุยตลอดนะคะเพราะไม่อยากหมกมุ่นแต่เรื่องนี้ แล้วเราก็เริ่มไม่แน่ใจแล้วว่า ที่เขาทักเรามาเป็นเพราะคิดถึงเราจริงๆหรือออยากได้เรากันแน่ แต่เราก็ยังรักเขาอยู่นะคะ แต่ดูแล้วเขาเปลี่ยนไปมากต่างจากเมื่อก่อน
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่