มีอะไรกับลูกพี่ลูกน้อง

สวัสดีคะ เรื่องมีอยู่ว่า เรากับลูกพี่ลูกน้องคนนี้สนิทกันมากเราเป็นพี่เขา2ปี เขาเป็นลูกของน้าเรา เราไม่เคยมีความลับกันเลยเขามีปันหาอะไรเขาจะปรึกษาเราตลอดซึ่งเรารู้ความลับของเขาเยอะพอสมควร เรามาทำงานที่กรุงเทพเลยมาอยู่กับน้าเราเลยยิ่งทำให้เรากับเขาได้เจอกันบ่อยขึ้น เรากับเขานอนห้องเดียวกันซึ่งในห้องก็จะมีน้องสาวอีกคนนึงนอนด้วยซึ่งเป็นพี่สาวของเขานั่นเอง แต่ส่วนมากพี่สาวเขาจะนอนเป็นเพื่อนแม่ข้างล่าง บ้านน้าจะมี2ชั้น เราเลยนอนกับเขา2คนบ่อยมาก นอนเตียงเดียวกันด้วยความเป็นพี่น้องเลยไม่ได้คิดไรมากก็ต่างคนต่างนอน เราเป็นคนติดหมอนข้างมากซึ่งตอนนั้นบนเตียงไม่มี ตกกลางคืนเราหันไปกอดเขา เขาเลยเรียกเราแล้วบอกว่าพี่นอนดีดีกอดผมแล้วเนี่ย เราก็งัวเงียเลยบอกไปว่าโทดทีพี่ไม่ได้ตั้งใจแล้วเราก็หันหลังให้เขา นอนไปสักพักเขาก็เป็นฝ่ายมากอดเราแล้วบอกว่าไม่มีหมอนข้างผมขอกอดพี่ได้ป่ะ ตอนนั้นเรารู้สึกตกใจนะทั้งที่ตอนที่เราหันไปบอกเขา เขาบอกให้เรานอนดีดี เราใจเต้นแรงมากเพราะเขากอดเราจากด้านหลังเหมือนคนเป็นแฟนเขานอนกอดกันทุกคนนึกออกป่ะ แล้วเขาก็บอกว่า"ขอบคุณนะพี่ขอบคุนทุกอย่างที่คอยให้คำปรึกษา" เราก็ได้แต่นอนหันหลังให้แล้วนอนนิ่งๆตอบกลับไปว่า "อืม ไม่เป็นไร เราเปนพี่น้องกันนี่" เรารู้สึกหวั่นไหวยังไงไม่รู้แต่ก็ไม่กล้าบอกให้เขาเอามือออกกลัวจะรู้สึกกลับลูกพี่ลูกน้องตัวเอง ก็ได้แต่นิ่งแล้วหลับไป จบเรื่องคืนนี้ไป พอมาอีกวันก็ดึกมากแล้วแหละเขายังไม่เข้าบ้านด้วยความที่เป็นวัยรุ่น เขาอายุ19ปี ก็เป็นธรรมดาที่จะออกไปสังสรรค์กับเพื่อน แม่เขาโทไปเขาไม่รับแล้วน้าก็บอกเราโทตาม เราโทไปเขารับสาย เราถามว่าอยู่ไหน ทำไมดึกแล้วไม่เข้าบ้าน เขาถามเราทำไมพี่เป็นห่วงผมหรอ เราตกใจแบบเขินๆแล้วบอกว่า บ้าแม่บอกให้โทไป แล้วแม่โทไปทำไมไม่รับ เขาตอบเราว่า ถ้ารับสายแม่พี่ก็ไม่โทมาหาผมสิ เราก็เขินนะ แล้วบอกเขาให้เข้าบ้านได้แล้ว เขาก็บอกว่าโอเค เราเลิกงานมาเหนื่อยเลยอาบน้ำกินข้าวนอน ไม่รู้ว่าเขามาตอนไหน ได้ยินเสียงเปิดประตูห้องเราก็รู้ว่าเขากลับมาแล้ว เขาเดินมานอนบนเตียงแล้วมากอดเราแล้วถามเราว่าเหนื่อยมั๊ยพี่ทำงานแล้วยังต้องมาตามผม เราก็งงนะว่ามากอดทำไมแต่ก็ตอบไปว่าเหนื่อยดิว้ะทำงานนะเว้ย เราคิดในใจน้องเราชอบเราหรอแล้วถ้าชอบจิงเราจะทำยังไง แล้วเราชอบน้องด้วยรึปล่าวทำไมน้องมากอดมาอะไรกับเราไม่ปฏิเสธ ถ้าเกิดเราชอบน้องแล้วน้องชอบเราจริงๆเราจะผิดไหม ก็ได้แค่คิดแต่ไม่ได้ถามน้อง แล้วก็มาถึงวันหนึ่งช่วงต้นเดือนมีนา เราต้องมาทำธุระนิดหน่อยที่ต่างจังหวัด คนที่มาด้วยคือ แม่เรา ลูกป้าเรา ลูกน้าเราซึ่งลูกน้าก็คือน้องผช.นั่นเอง เราก็ไม่รู้ทำไมน้องมาด้วย มากันทั้งหมด4คน พอมาถึงที่บ้านที่ต่างจังหวัดบ้านเรากับบ้านยายติดกันบ้านยายเป็นบ้านปูนสองช้น วันนั้นยายถอนมันเสร็จพอดี เลยมีการกินเลี้ยงกัน มีพวกเครื่องดื่มแอลกอฮอล์เยอะอยู่ เราและแม่และลูกพี่ลูกน้องไปถึงยายก็เรียกกินเลี้ยงด้วยกัน เราก็กินเยอะอยู่เราเมามากแต่ก็พอจำได้เหตุการณ์ได้อยู่ คือมาที่บ้านยายเรากับน้องก็นอนด้วยกันนะเพราะบ้านเรามันมีฝุ่นไม่ได้ทำความสะอาดมาถึงช่วงดึกด้วยเลยต้องนอนบ้านยายไปก่อน เราเมากินต่อไม่ไหวแล้วเลยขอตัวเข้ามานอนก่อน สักพักน้องก็เดินตามเข้ามา มานอนกับเรา แล้วเขามากอดเราแล้วบอกเราว่าพี่มีแฟนไหม เราบอกว่าไม่มี เขาเลยบอกว่าผมก็ไม่มีแฟนนะพี่ ซึ่งเราอยู่กับเขาเรารู้ว่าเขาไม่มีจริงๆ เราก็บอกว่ามาถามทำไม เขาก็บอกเราว่า"ผมชอบพี่นะ ชอบมานานแล้ว แต่ไม่กล้าบอกพี่กลัวพี่ไม่คุยกับผมเลยไม่ได้บอก จะบอกหลายครั้งแล้วแต่ผมไม่กล้า" เราอึ้งพูดไรไม่ถูกคิดว่าเขาคงเมามั้ง เลยตอบกลับไปว่า "เมาแล้วนอนเห่อะเลิกอำพี่ได้แล้ว" เขาเหมือนโกรธเราดึงเราหันหน้ากลับมาหาเขาแล้วบอกว่า "ผมไม่ได้เมา ผมพูดจริง" แล้วเขาก็เรียกชื่อเขาเหมือนจะให้เขาหยุดพูด แต่เขาเอาหน้ามาใกล้เราแล้วเขาก็จูบเรา เราปล่อยตัวไปเราไม่ขัดขืนเขา เขาก็เลิกจูบเอาหน้าออกไปแล้วจับหน้าเรา เราถามเขาว่า พี่ไม่ขัดขืนนี่พี่ก็ชอบเราหรอ ทำไมพี่ถึงไม่ด่าเรา แล้วถ้าเราชอบกันจิงๆเราจะคบกันได้หรอ พวกแม่ญาติพี่น้องเขาจะรับเราได้หรอ เขาก็บอกเราว่าพี่ไม่ต้องพูดแล้ว เราชอบกันมันเป็นเรื่องของเราสองคนไม่ใช่หรอพี่  ผมคิดว่าถ้าเราบอกพวกเขา เขาคงเข้าใจ เขาพูดจบแล้วเขาก็จูบเราหลังจากนั้นเราก็ปล่อยตัวไปกับเขาในหัวไม่คิดอะไรแล้ว เรากับน้องมีอะไรกันในคืนนั้น เขาใส่ถุงยางนะ เราไม่รู้ว่ามันผิดหรือถูกแล้ว เรามีอะไรกันเสร็จแล้วเขาบอกเราว่า "ผมไม่ได้มีอะไรกับพี่เพราะผมเมา แต่ผมชอบพี่จริง" เราถามเขาว่าแล้วเราจะบอกพวกพ่อแม่ยังไง เขาบอกว่าพวกเราออกไปบอกเขาเลยไหม ว่าเราชอบกันไม่ได้ชอบแบบพี่น้องแต่แบบผญ.กับผช. เราบอกว่าเดี๋ยวเรายังไม่กล้าให้เราพร้อมก่อนขอทำใจก่อน เขาบอกได้ผมรอพี่พร้อมก่อน ทุกวันนี้เรายังไม่กล้าแต่เขาไม่ได้หายไปไหน เขาทำเหมือนเราเป็นแฟนเขา แต่น้าไม่ได้สังเกตุพวกเรา เราเลยอยากถามความคิดเห็นทุกคนหน่อย เรารู้ว่าที่พวกเราทำมันผิดแต่จะให้ย้อนกลับไปมันคงทำไม่ได้ มันผิดมากไหมที่เราเป็นญาติกันแล้วชอบกัน ถ้าพวกเขายอมรับไม่ได้พวกเราคงต้องโดนห้ามเจอกันใช่ไหม เราควรบอกเขาเลยไหม แล้วต้องบอกแบบไหนดี 😔😔😔
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่