[ พิสูจน์ ] ในน้ำทะเลหนึ่งหยด มีอะไรอยู่ข้างใน ?

กระทู้สนทนา

สวัสดีครับ  อมยิ้ม17

พบกันอีกแล้วนะครับ  อมยิ้ม29  หลายคนที่ดูกระทู้ก่อนๆ ก็ต้องว่า วันนี้เอ็งจะมาส่องอะไรอีกล่ะ ?

แต่สำหรับคนที่ไม่เคยดู  สามารถตามไปชมได้ที่  อมยิ้ม04

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

พอดีผมต้องไปทะเลครับ เม่ากิจกรรม  เลยเอากล้องจุลทรรศน์ไปด้วย  คนที่บ้านก็ว่าเมิงบ้าเปล่า เอาไปทำม้ายยย

เค้ามีแต่เอากล้อง DSLR ไปถ่ายวิว ถ่ายคนสวยๆ Facepalm

ก็คนมันกำลังบ้าเห่ออ่ะ เม่าเริงร่า

ผมเลยจะส่องน้ำทะเล  ว่าที่มันเค็มๆนี่มันมีอะไรวะ   บางทีก็คันๆ มีตัวอะไรมากัดเรารึเปล่านะ เม่าเหม่อ

อย่าให้เสียเวลา  จัดปายยยย   ลุยย!  อัศวินขี่ม้าขาว

ผมไปเก็บตัวอย่าง ที่ แหลมแม่พิมพ์ จังหวัดระยองนะครับ

น้ำนี่อย่างใสเลย  แถมมีพวก หอย ปู ปลา เต็มเลยริมชายหาด  แปลว่ามาถูกที่ล่ะ เม่าหอยทาก

ไปลองตักมา 3 กระป๋อง   พอดีมาแบบไม่ตั้งตัว เครื่องมือเลยมาไม่ครบ  สไลด์หลุมก็ไม่ได้เอามา เม่าเศร้า

ส่องเลย   แล้วเราก็ต้องอึ้งงงงง   เต่าเอือม  เฮ้ย  ในน้ำใสๆมีไอ้นี่ด้วยยย อมยิ้ม24

อื้อหืออ  ไอ้นี่ด้วย   เห็นแล้วคันก้นเลย  เข้าตูดไปกี่ตัวแล้ววะเนี่ย  เม่าตกใจ

แล้วนี่มันตัวอัลลัย  ปลาหมึก   แมงกระพรุน  หรือ เอเลี่ยน  เม่าแพนิค

โห ไม่น่าเชื่อเลยนะครับ  ว่ามันจะมีตัวแปลกๆเยอะเลย

ตัวนี้เหมือนตัวแรกเลยครับ แต่ผมใส่น้ำเยอะหน่อยเลย  เต้นมากเลย  เม่าอุ้มห่าน

ส่วนอันนี้ทรายที่ติดมาก้นกระป๋อง  ก็สวยมากเลยครับ นางพญาเม่า

ลองชมวีดีโอดูครับ ว่ามันจั๊กกระดึ๋ยขนาดไหน เม่านอนไม่หลับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

จริงๆ ผมมีถ่ายพวกสิ่งรอบๆ มาด้วยพวกสาหร่าย  กระดองปลาหมึก  ฯลฯ  เดี๋ยวทำวีดีโอเสร็จจะมาโพสอีกทีครับ

แปลกดีนะครับ  สิ่งรอบๆตัวเรา  เม่าแพนด้า

ยังไงถ้าชอบก็อย่าลืมโหวดให้ด้วยนะครับ   แชร์ได้เลยไม่ว่ากัน เม่าบัลเล่ต์

เหมือนเดิม อยากชมอะไรคอมเมนท์มาได้เลย ผมอ่านทุกอัน อมยิ้ม31 อันไหนพร้อมก็จะถ่ายมาอวดกันครับ

ขอบคุณที่ติดตามชมนะครับ  อมยิ้ม17

เดี๋ยวเจออะไรแปลกๆจะทำมาฝากอีกทีครับ

ปล. ตอนนี้ผมกำลังฝึกทำแสงสีอยู่ พวกกลุ่มแบคทีเรีย หรือ ของใสๆ รอหน่อยนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่