อยากรู้ทริคการสอบโทอิคครับ

กระทู้คำถาม
การสอบโทอิค พาสการฟัง กับส่วนของ reading ใครมีทริคอย่างไร อ่านเล่มไหนมาแชรกันครับ

โดยผมนั้นได้อ่านของ barron กับ oxford และได้ อ่านหนังสือ grammar ภาษาอังกฤษ ควบคู่ไปด้วย ด้านการฟังผมฟัง ted talk กับ listening for toeic ใน youtube แล้วปรับความเร็วเอาครับ

คะแนนผมได้ไม่มากครับ ผมใช้เวลาอ่าน15วัน อ่านลวกมากยอมรับเลย 😭😂😂 ผมได้คะแนน พาส listening 255 ,reading 165 รวมได้ 420

คือผมเลยอยากถามผู้รู้ครับ  ว่าวิธีทำคะแนนสูงๆเกิน 550 ทำได้อย่างไรกันบ้าง  ขอบคุณที่มาร่วมแชร์ประสบการณ์ครับ

หากผมแท๊กห้องผิด ขออภัยครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่