คาสิโนในไทย

กระทู้คำถาม
อยากทราบว่า สมควรที่จะเปิด คาสิโนในไทยไหม เพราะตอนนี้เศรษฐกิจในไทยกำลังแย่ เพื่อในดึงดูดความสนใจจากนักลงทุนจากชาวต่างชาติ
เพื่อให้ไทยเดินหน้าทางด้านเศรษฐกิจ คือผมพยายามสังเกตนักลงทุน ส่วนใหญ่จะมาลงทุนเกี่ยวกับ,โรงแรม,ร้านอาหาร,ห้างสรรพสินค้า,คาสิโน โดยอยู่ในที่เดียวพร้อมกัน คือผมได้สังเกตจากประเทศสิงคโปร์ โดยนักลงทุนชาวต่างชาติท่านหนึ่งได้ลงทุนกับโครงการโดยใช่งบประมาณ 5.7 พันล้านดอลลาร์สหรัฐหรือประมาณ171พันล้านบาทไทย   คือผมไม่ได้ที่จะให้เกิดการขัดแย่งทางด้านศาสนาในไทยนะครับ
ผมเข้าใจชาวพุทธที่ไม่ยุ่งเกี่ยวกับอบายมุข แต่ผมก็อยากบอกชาวไทยที่อ่านนะครับว่าผมอยากให้ประเทศไทยมีเศรษฐกิจที่ดีโดยที่ไม่ต้องไปทำงานในต่างแดนหรือไปเบียดเบียนประเทศอื่น ผมอยากให้เราทุกคนยื่นได้ด้วยขาของตนเองนะครับ   ผมจึงอยากทราบความคิดทุกท่าน
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่