ข้อสอบ TOEIC ของ Oxford Tactics for Toeic นี่ตรงกับข้อสอบจริงมากที่สุดแล้วใช่ไหมครับ?

กระทู้คำถาม
ข้อสอบ TOEIC ของ Oxford Tactics for Toeic จะมี 2 ชุดครับ เท่าที่ผมลองอ่านกระทู้เก่าๆหลายคนบอกว่าข้อสอบสองชุดจากหนังสือเล่มนี้ค่อนข้างตรงกับข้อสอบจริง ผมคิดว่าอาจจะเป็นเพราะว่าเป็นข้อสอบที่ได้รับอนุญาตมาจาก ETS ที่เป็นผู้จัดสอบ เท่าที่ลองทำข้อสอบทั้งสองชุดแล้วได้คะแนนค่อยข้างดีเลยครับ

อยากถามคนที่เคยทำข้อสอบเล่มนี้แล้วได้ไปสอบมาอยากทราบว่ามันตรงกับข้อสอบจริงมากน้อยแค่ไหนครับ พาร์ท Listening ความไวในการพูดนี่พอๆกันหรือว่าไวกว่า เพราะว่าพอลองทำแล้วได้คะแนนดีผมก็ไม่ค่อยอยากจะอ่านเพิ่มเติมแล้วอ่ะครับ อมยิ้ม07
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่