รบกวนช่วยตรวจการบ้าน คันไซ - ชุบุ โดยใช้ Takayama Hokuriku Area Pass

กระทู้คำถาม
รบกวนเพื่อนๆ ช่วยดูแผนการทางเดินทางของเราโดยใช้ Takayama Hokuriku Area Pass 5 Days ด้วยค่ะ
วันที่ 1 ถึงสนามบินคันไซ 3 ทุ่ม นอนสนามบิน
วันที่ 2 เปิดพาส Takayama Hokuriku Area Pass นั่งรถไฟ HARUKA รอบเช้าไปเกียวโต เก็บกระเป๋าเข้าที่พัก เที่ยวเกียวโต ช่วงเย็นๆ มาเดินเล่น Osaka
วันที่ 3 เที่ยวเกียวโตทั้งวัน และละแวกใกล้เคียง (อาจซื้อ one day pass สำหรับรถบัสเพิ่ม) นอนเกียวโต
วันที่ 4 ออกจากเกียวโตแต่เช้าไป คานาซาว่า (THUNDERBIRD) ถึงคานาซาว่า 10.30 น. ฝากกระเป๋าล็อกเกอร์ แวะเที่ยวแถวๆ ใกล้สถานี จนถึงสี่โมงเย็นไปต่อทาคายาม่า (ถึงประมาณ 18.30 น) เดินเล่น แวะจองตั๋วรถไปชิราคาวาโกะรอบเช้า (ถ้ามีเวลาจองเผื่อรอบบ่ายไปโกคายาม่า) นอนทาคายาม่า
วันที่ 5 ไปชิราคาวาโกะรอบเช้า (ถ้ามีเวลาไปโกคายาม่าตอนบ่าย หรือกลับมาเดินเล่นทาคายาม่า) นอนทาคายาม่า
วันที่ 6 ออกแต่เช้าไปนาโกย่า (ใช้พาสวันสุดท้าย) ถึงสายๆ ฝากกระเป๋าล็อกเกอร์ เดินเที่ยวในเมือง ปราสาทนาโกย่า จนถึงบ่ายๆ ขึ้นเครื่องรอบ 17.00 น.ไปฮอกไกโด
วันที่ 7-10 อยู่ซัปโปโร เดินเล่น หาของกิน ไปโอตารุ, คิโรโร่ เที่ยวในซัปโปโร นอนซัปโปโร 5 คืน (เน้นสบายๆ ไม่เดินทางมาก)
วันที่ 11 ออกจากซัปโปโรรอบเช้า ไปสนามบินชิโตเสะ กลับไทย

อยากทราบว่าช่วงวันที่ 2-6 (5 วัน) OK มั้ยคะ จริงๆ อยากอยู่เดินเล่นแถวๆ เกียวโต โอซาก้า แต่ก็อยากไปชิราคาวาโกะด้วยเพราะเป็นช่วงหน้าหนาว ลืมบอกไปว่าไปช่วงกลางเดือน ม.ค. 60 นี้ค่ะ (เดือนหน้านี้เอง) พอดีได้ตั๋ว ลงคันไซ กลับทางชิโตเสะ จะย้อนกลับมาทางคันไซค่าตั๋วในประเทศแพงว่าไปจากนาโกย่าค่ะ รบกวนช่วยดูแผนให้หน่อยนะคะ ว่าตามนี้กับพาสที่เลือกใช้เหมาะสมหรือไม่ค่ะ
ขอบคุณมากนะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่