จริงๆแล้ว ณ ปัจจุบัน ปาเลสไตน์ มีสถานะเป็นประเทศรึเปล่าครับ?

เห็นมีทั้งปธน นายก มีระบอบการปกครองมีทุกๆอย่างที่ประเทศหนึ่งมี แต่ทำไมถึงไม่เคยเห็นมาร่วมกิจกรรมระดับสากลในนามประเทศปาเลสไตน์เลยครับ แถมในแผนที่เรียนก็ระบุแค่ เขตเวสแบงค์กับเขตกาซา สรุปแล้วเป็นประเทศรึเปล่าครับ แล้วทำไมถึงไม่มีใครผลักดันให้เป็นประเทศจริงๆซะที
แสดงความคิดเห็น
Preview