อยากสอบถามช่วงเวลาของการวัดความดันว่าช่วงเวลาไหนจะสูงที่สุดครับ

กระทู้คำถาม
คือผมไปวัดความดันเพื่อมาสมัครงานแล้วทีแรกไปโรงพยาบาลที่ดีลกับริษัทไว้แล้วผลตรวจส่งไปที่บริษัทเค้าบอกว่าได้140 อันต่ำสุดเค้าไม่ได้บอกอ่าคับ แล้วเค้าให้ไปวัดความดันใหม่ที่ไหนก็ได้ผมก็เลยไปคลินิกใกล้บ้านแล้วตรวจความดันใหม่3วัน โดยที่หมอของคลินิกเค้าตรวจเครื่องแบบวัดมือโดยที่ผมไปช่วงประมาณก่อน4โมงทุกวันความดันที่ได้ทั้ง3วัน เท่ากันที่120/80 แล้วก็แฟลกซ์ส่งไปที่บริษัท แล้วบริษัทก็ตอบกลับมาว่าเค้าไม่เชื่อว่าความดันจะเท่ากันทั้ง3วันเลย เค้าก็เลยบอกให้ไปวัดใหม่ที่โรงพยาบาล3วัน คนล่ะช่วงเวลากันแบบ เช้า เที่ยง เย็น เมื่อวานไปวัดตอนเย็นเวลาประมาณ1ทุ่ม วัดด้วยมือได้ 120/80 วัดด้วยเครื่องหลายที ทีที่โอเคที่สุดได้119/79 แต่พอมาวันนี้วัดตอนเช้าประมาณ11โมงวัดด้วยมือได้ 130/80 วัดด้วยเครื่องประมาณ134/84 ต้องลุ้นไปวัดพรุ่งนี้อีกวันนึง ว่าความดันจะโอเคมั๊ย พรุ่งนี้กะจะไปสัก3-4โมงครับ ปล.ผมเป็นคนนอนดึกตื่นสาย นอนประมาณเที่ยงคืนตีหนึ่ง ตี8-9โมงเลยอยากจะรู้ว่ามันจะผลต่อความดันมั๊ย เลยอยากสอบถามว่าที่ให้วัดความดันในแต่ล่ะช่วงเวลา เช้า เที่ยง เย็น แต่ละช่วงเวลาความดันจะแตกต่างกันมั๊ย แล้วช่วงเวลาตอนเช้าใช่ช่วงเวลาที่ความดันจะสูงสุดหรือเปล่าครับ กลัวมากเลยว่าเค้าจะไม่รับเข้าทำงาน แล้วผมจะมีโอกาสเป็นความดันสูงมั้ย อายุกำลังจะ25นะครับ แล้วที่บริษัทไม่เชื่อว่าความดัน 120/80 นั้นถือยังไงครับ เพราะหมอที่ไปวัดที่โรงพยาบาลเค้าก็บอกเองว่าวัดด้วยมือตรงกว่าวัดที่เครื่อง แต่พอวัดวันนี้ตอน11โมงความดันได้130/80 ก็เลยกลัวอ่าครับ แต่บริษัทเค้าบอกว่าความดันมันไม่เท่ากันทั้ง3วันหรอก เค้าบอกว่าหมอของบริษัทบอกมาแบบนี้ หรือที่วันนี้130/80 ถือว่าโอเคแล้ว แล้วถ้าพรุ่งนี้วัดช่วง3-4โมง ความดันไม่ควรเกินเท่าไหร่ครับ ปล.บริษัทเรื่องมากจัง ผมตรวจเลือด ปัสสาวะ ไม่มีปัญหา ความดันตรวจคลินิกก็ไม่เชื่อ เสียทั้งเวลาแล้วก็ตัง คนอื่นที่สัมภาษณ์งานผ่านก็ต้องตรวจทั้งเลือด ฉี่ ใหม่2-3รอบแล้ว สงสารคนอื่นเค้า บริษัทจะเอาคนไปทำงานในแอร์หรือจะไปวิ่งกลางแดดกันแน่ ขอบคุณนะครับที่ฟังผมบ่น ฮ่าๆ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่