การกระตุ้นการฉี่,อึลูกแมว

กระทู้คำถาม
ต้องดูแลลูกแมวอายุ3-4 วัน จำนวน 2 ตัวค่ะ
เมื่อกี้หลังให้นมลองเอาสำลีชุบน้ำอุ่นๆเช็ดตรงนั้นเค้า แล้วก็เตรียมโถไว้ใส่
เช็ดไปสักพักเค้าดิ้นมาก ไม่มีทีท่าจะฉี่หรืออึ เลยวางเค้าลงตะกร้า
พอวางปุ๊บอึก้อนยาวเลยทีนี้ เลยยกเค้าขึ้นมาใหม่จะให้อึลงโถ ก็อีมาอีกก้อนยาวๆแต่ดิ้นมากๆเราเลยวางเค้าลงแล้วให้อึใส่ผ้ารองตะกร้า
นี่เป็นอึก้อนแรกของเค้าค่ะ ส่วนอีกตัวเอามาเช็ดๆแต่ไม่อึ แบบนี้ยังไม่เป็นไรใช่มั้ยคะ
อยากทราบว่าต้องกระตุ้นบ่อยแค่ไหน ช่วงไหนดีสุดคะ

แล้วก็วิธีอุ้มลูกแมวให้นม อุ้มกันยังไงบ้างคะ ลองดูคลิปมีคนอุ้มหลายแบบ
ตอนแรกจับทั้งตัว(โดนท้อง)พ่อก็ว่าบอกว่าอย่าจับท้อง พอจับตรงคอก็บอกอย่าจับคอ
สับสนไปหมด รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่