อายุ20จะเข้าต่อม.4ปีหน้าได้ไหม ???

กระทู้คำถาม
คือ ตัวผม ปีหน้าจะ20 ตอนนี้ดรอปจากการเรียน ปวส.ปี2 คือ หลังจากจบม.3มาทางบ้านก็บังคับให้ต่อปวช.ทั้งๆที่ผมอยากเรียนม.ปลาย พอตอนเรียน ปวช. ผมก็ดรอป 2รอบ เพื่อนเลยชวนไปเรียน หนองชุมแสงเอาวุฒิม.6 แล้วมาต่อ พอมาต่อ ปวส. ตอนนี้ดรอปอยุ่ เลยอยากทราบว่า จะกลับไปเรียน ม.ปลายใหม่ได้ไหม หรือจะเอาวุฒิม.6จากหนองชุมแสงไปต่อมหาลัย #ส่วนตัวอยากเรียนม.ปลายและต่อมหาลัย แต่ที่บ้านสนับสนุน เชิงบังคับให้เรียน สายอาชีพ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่