[CR] พาเที่ยวย่านเมืองเก่า ถนนผ้าคราม สกลนครล่ะเบ๋อ

กระทู้รีวิว
สวัสดีค่ะกระทู้นี้กระทู้แรก เริ่มไม่เป็นแต่ขอเริ่มเลยนะคะ
เราจะพาไปเดินถนนผ้าครามสถานที่ท่องเที่ยวใหม่ของสกลนคร(หรือเปล่า)เอาเป็นว่าเที่ยวได้ช็อปได้ของกินก็มีนะ
ถนนนี้อยู่บริเวณย่านเมืองเก่าสกลนคร หรือหน้าวัด พระธาตุเชิงชุมคู่บ้าน พระตำหนักภูพานคู่เมือง งามลือเลื่องหนองหาร แลตระการปราสาทผึ้ง สวยสุดซึ้งสาวภูไท ถิ่นมั่นในพุทธธรรม อันนี้คำขวัญจังหวัดค่ะ แต่ชื่อวัดคือวัดพระธาตุเชิงชุมนั่นแหละค่ะ555 อยู่หน้าวัดที่นักท่องเที่ยวส่วนใหญ่จะต้องแวะเข้ามานมัสการองค์พระธาตุเชิงชุม

ถนนผ้าครามจะมีทุกๆวันเสาร์และอาทิตย์ คุณแม่ค้าจะเริ่มวางแผงขายของประมาณบ่าย3 และเก็บของประมาณ2ทุ่มค่ะ
(ถ่ายรูปไม่สวยนะคะ กดๆมาเลย อิอิ)

สาธิตการทำผ้าย้อมคราม

มีพี่ๆมาเล่นดนตรีพื้นบ้านให้ฟัง

พระเอกของเรา มีทั้งเสื้อผ้ากระเป๋ารองเท้าสมุดโน้ต ราคาเริ่มต้นตั้งแต่50บาทจนถึงหลักพัน

พี่ๆน้าๆแม่ค้าก็เป็นมิตรเด้อออ ทุกคนใจดีมากกกก

รูปน่าจะเยอะไปแล้วแฮะๆ กิน4Gใครไปบ้างก็ขออภัยด้วยนะคะ อิอิ
ไงก็ขอปิดท้ายด้วยรูปนี้เลยละกัน สกลนครเมืองเล็กๆที่เงียบสงบสามทุ่มทุกอย่างก็ปิดหมดแล้ว
แต่ก็อยากให้ทุกคนมาเที่ยวสกลนครกันเยอะๆนะคะมาดูวัดวาอารามผ้าครามและสาวสวย
** ขอบพระคุณที่ติดตามผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยเด้อ
ชื่อสินค้า:   ผ้าคราม
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่