ฝันว่าเข้าไปอยู่ในโลก terra formars ช่วยทำนายให้ทีค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ.. = ="
ออกตัวก่อนว่า นี่ไม่ใช่กระทู้ของเจ้าของไอดี แต่เพื่อนผมคนนี้เขาฝังใจมาก มาตื้อให้ผมตั้งกระทู้ถามให้ตั้งแต่เช้าแล้ว ดูเขาจะฝังใจมาก
ใครหลงเข้ามา ก็ขอโทษในความไร้สาระด้วยนะครับ ถือว่าอ่านเอาขำๆแล้วกันนะ

เนื่องจากเรื่องนี้ค่อนข้างโหด บางภาพอาจจะหลอนไปสำหรับบางคน ผมจะครอบสปอยไว้ แต่ก็ไม่หลอนมากนะ

............................

เล่าความฝันค่ะ พอจำได้ว่าโผล่ในดาวอังคาร กับยูนิฟอร์ม แบบใน terra formars
ถ้าจำไม่ผิด เราน่าจะอยู่บทบาทเดียวกับ ชีล่า (เผื่อใครจำไม่ได้)

อยู่บนรถตลอด บวกกับ อ่อนแอสุด และตามบทคือตายตั้งแต่เล่มแรกๆเลยด้วย = ="
ตอนนั้นอยู่ในช่วงที่แมลงสาบบุกเข้ามาในยานพอดี

น่าจะเป็นภาค 2 [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

หลายคนสะบักสะบอมกันหมด ทุกคนห่อเหี่ยวกันน่าดู มีแค่คนเดียวที่ยังยืนไหว

หัวหน้าหน่วย หรือก็คือเพื่อน A ของเรา เป็นนักกีฬาของห้องค่ะ
ดูจากดาบในมือน่าจะเป็นบทเดียวกับ โจเซฟ (ไม่รู้เหมือนกันว่าชีล่าไปอยู่หน่วยเดียวกับโจเซฟตั้งแต่เมื่อไหร่)

คนนั้นสั่งให้เราไปดูแลรถขนยาค่ะ (รถตู้ที่เรานั่งนั่นเอง) พอขึ้นไปปุ๊บ ก็เปิดฉากทันที
เราเจอแมลงสาบนอนเงยหน้าอยู่เบาะหลัง

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

เราตกใจมาก เอาน้ำแข็งสาดใส่ แล้วเอามีดผ่าตัดแทงลูกตามันไม่รู้กี่ที มันก็เอื้อมมือขึ้นมาทำท่าจะบีบคอเรา
แต่เราขัดข้อมือมันทัน แล้วก็กดเบาะให้ทับร่างมัน ก่อนที่โจเซฟ(เพื่อน A) จะเข้ามาเอาดาบปักทะลุเบาะ แล้วแมลงสาบก็แน่นิ่ง

เรายังตกใจไม่หาย ตอนนั้นใจสั่นมาก เพื่อน A ช่วยเอาศพออกไปให้ บอกเราว่า ไม่ต้องลงมือเองหรอก ปล่อยให้แนวหน้าจัดการ งานของเธอคือปฐมพยาบาล กับเอายาไปส่งเท่านั้น

เราดีใจที่ผ่านรูทการตายของชีล่ามาได้.. แถมได้อยู่ในรถ จะได้ไม่ต้องเจอแมลงสาบอีก

แต่ไม่ทันไร พอโจเซฟออกไป ก็มีอีกตัวพุ่งเข้ามาในรถตู้อีก
คราวนี้พุ่งเข้ามาทั้งคนทั้งแมลงสาบ ตะครุบกันไปมา เราก็ได้แต่แอบอยู่เบาะหลัง พอรู้สึกตัวอีกที คนๆนั้นก็เรียกเราให้เงยหน้าขึ้นมา

เพื่อน B ค่ะ คนนี้เราไม่แน่ใจว่าอยู่บทไหน แต่ที่หน้ามีรอยกัดสีม่วงจี๊ดเหมือนโดนซอมบี้กัด น่าจะมาจากการต่อสู้เมื่อครู่

เพื่อน B ขอร้องให้เราฆ่าเขาที ถ้าปล่อยไว้เชื้อจะลามเข้าสู่หัวใจแล้วเขาจะกลายเป็นแมลงสาบ เขาลุกขึ้นมานั่งบนเบาะด้านหน้าเรา เขาหันหลังให้
"หักคอเราเลย" เราร้องไห้เลย ไม่กล้าทำ แต่เขาดึงดันให้ทำ เราก็กลัว

เราพยายามแล้ว แต่เราหักคอไม่เป็น
เขาบอกว่า "แรงกว่านี้!!!"
เราเลยเปลี่ยนจากหักคอ เลยงัดกระดูกไหปลาร้าขึ้นมาแทน ไม่รู้ว่าคิดได้ไง = ="
แล้วก็สำเร็จ เพื่อนเราม่องคาที่

ตื่นมาหัวใจยังเต้นไม่หยุด เป็นฉากที่หลอนมาก ภาพเพื่อน B ที่หันมาทำตาเหลือกใส่ยังฝังอยู่ในหัวเลย
เมื่อเช้าเราไปเรียน เพื่อน B ก็ย้ายมานั่งข้างเราอีก ทีนี้เรามองหน้าเขาไม่ติดเลย กลัวมาก จนเพื่อนสงสัยเลยต้องเล่าให้ฟัง
พอฟังจบ ทุกคนอึ้งนิ่งไปเลย โดยเฉพาะเพื่อน B ....

.....................................

ประมาณนี้แหละครับ
ผมก็บอกไปแล้วนะว่าให้เพลาๆเรื่องอ่านมังงะแนวนี้ไปบ้างก็ได้ เพราะเรื่องนี้ผู้ชายอย่างผมยังไม่อ่านเลย มาเถื่อนดิบเกิ๊น
ส่วนเรื่องทำนาย ก็ทำนายเอาขำๆก็ได้ครับ น้อยคนจะได้ฝันว่าหลุดไปในโลกอนิเม ก็ถือว่าโชคดีไปอีกแบบแหละ

ของแถมเอาไว้ล้างตา ล้างสมองครับ
สุดท้ายก็ขอบคุณที่อ่านจบครับ ขอโทษในความบ้าของเพื่อนผมอีกครั้งครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่