ช่วยเลือกจักรยาน cyclocross ทีค่ะ

กระทู้คำถาม
ศึกษามาซักพักแล้ว ตัดสินใจมาลงที่ cyclocross ค่ะ คิดว่าน่าจะตอบโจทย์ความชอบและการใช้ชีวิตของตัวเองได้ดีที่สุดแล้ว
แต่ว่าตอนนี้ลังเลอยู่ระหว่าง 2-3 คันนี้
ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยนะคะ ยิ้ม

1. Masi Cx Comp
2. Bianchi Volpe Disc (เห็นในเว็บของอเมริกามีรุ่นดิสเบรคแล้ว แต่หาไม่ค่อยเจอเลย ไม่ทราบว่ามีเข้ามาในไทยรึยังคะ)
3. Surly Straggler (ราคาสูงสุดเลย แต่ถ้าคุ้มก็คงจะลงทุนค่ะ)

หรือว่าถ้ามีรุ่นอื่นที่ไม่ราคาใกล้เคียงกันก็แนะนำเข้ามาได้นะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่