อยากรู้ว่าศิลปศาสตร์(ภาษาจีน)ม.พายัพดีมั้ยคะ เรียนยังไง มีทุนไปต่อที่จีนมั้ย?

กระทู้คำถาม
เจ้าของกระทู้เป็นเด็กม.6ที่กำลังตัดสินใจเลือกที่เรียนอยู่ค่ะ โดนส่วนตัวแล้วอยากเรียนม.พายัพค่ะ แต่ยังไม่ค่อยรู้รายละเอียดเกี่ยวกับคณะที่ตัวเองอยากเรียน เลยอยากรู้ว่าถ้ามีใครที่กำลังเรียนอยู่ศิลปศาสตร์จีนม.พายัพหรือเรียนจบแล้วช่วยมาแชร์ประสบการณ์หรือบอกเล่าหน่อยค่ะ ว่าเรียนยังไง อ.สอนดีมั้ย บรรยากาศในการเรียนเป็นยังไงบ้าง มีทุนไปเรียนต่อที่จีนหรือเปล่า ค่าเทอมโดยประมาณเท่าไหร่
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่