[CR] ครัวในฝัน** ปูนเปลือยแบบดิบๆๆ

กระทู้รีวิว
สวัสดีค่ะ ยิ้ม
มาแบ่งปัน งานต่อเติมครัวไทยที่บ้าน เป็นแบบสไตล์ปูนเปลือยแบบดิบๆ นะค่ะ

** เป็นการรีวิวครั้งแรก
ก่อนอื่นก็คงต้องเขียนแบบเพื่อไปคุยถึงครัวที่เราอยากได้ก่อนเลย พื้นที่ต่อเติมแบ่งออกเป็น 4 ส่วน
1. ส่วนซักล้าง
2. ส่วนซักผ้า ตากผ้า
3. ส่วนครัว
4. ส่วนไว้นั่งเล่น
ตามแบบด้านล่างเลยค่ะ ** พื้นที่สีเขียวคือที่ต่อเติมเพิ่มจากตัวบ้าน

ตกลงกับช่างได้ มัดจำงวดแรก ช่างก็เริ่มงานเลยค่ะ ใช้เวลาประมาณ 1 เดือน

** ส่วนซักล้าง

** ส่วนวางเครื่องซักผ้า ราวผ้า ถังน้ำ

** ส่วนครัว

** ส่วนนั่งเล่น

เอาความชอบส่วนตัวมาทำครัวไทยทั้งหมดไม่ว่าจะเป็นบล็อกลม ประตูไม้โบราณ ผนังพื้นขัดมัน สุดท้ายก็เสร็จสมบูรณ์ตามที่ต้องการทุกอย่าง

จบการรีวิวเท่านี้นะค่ะ เผื่อไว้เป็นแนวทางสำหรับเพื่อนๆ ที่กำลังจะต่อเติมบ้านทุกคนค่ะ
ขอบคุณค่ะ ไม่เอาไม่พูดยิ้มจุ๊บๆ
ชื่อสินค้า:   ต่อเติมบ้าน
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่