[CR] ***แม่กำปอง*** ไม่มีรถส่วนตัว เที่ยวคนเดียว 2 วัน 1 คืน ก็ไม่ยากนะ ไปมาแล้ว

กระทู้รีวิว
สวัสดีทุกคนนะครับ กระทู้นี้กระทู้แรก สำหรับการรีวิวการเดินทางของผม ข้อมูลอาจไม่แน่น ภาพอาจไม่สวย ภาษาอาจไม่น่าสนใจ แต่คิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์อยู่บ้าง เลยมารีวิวกันนะครับ

การเดินทางครั้งนี้ เป็นการเดินทางคนเดียว ครั้งแรกในจังหวัดเชียงใหม่ และครั้งแรกในภาคเหนือ
ทริปของผม เกิดขึ้นเพียงเพราะ อยากเที่ยวภูเขา อยากหนีทะเลดูบ้าง ปกติตัวเอง ทำงานประจำที่เกาะหลีเป๊ะครับ

ตอนแรกตั้งใจจะไปเที่ยกาญจนบุรี เลยจองตั๋วเครื่องบิน หาดใหญ่-ดอนเมือง แต่พอใกล้วันเดินทาง เกิดเปลี่ยนใจ ทริปกาญเป็นเชียงใหม่ ทั้งๆ ที่ตัวเองแทบจะไม่มีข้อมูลอะไรเลย แม้กระทั้ง รถแดง คืออะไร อาเขต อยู่ที่ไหน ช้างเผือก ต้องไปยังไง

ขอตัดมาตอนที่ผมอยู่ช้างเผือกเลยนะครับ จริงๆ ก่อนมาแม่กำปอง ผมไปเชียงดาวก่อน 2 คืนนะครับ แต่ไม่ได้รีวิวเชียงดาว เพราะขอเลือกแม่กำปองก่อน (จริงๆ ผมยังเลือกรูปจากเชียงดาวยังไม่ได้เลยครับ จะรีวิวเชียงดาวอีกที)
การเดินทาง
ขึ้นรถแดงจาก ขนส่งช้างเผือก แล้วบอกเขาว่าจะไปแม่กำปอง เขาก็พามาส่งตรงนี้ ตรงนี้คือที่ไหน ผมยังไม่รู้เลย

แล้วก็ขึ้นรถคันนี้ต่อ มีทั้งเป็นน้ำผุร้อน และน้ำผุร้อน-ดอยสะเก็ด ให้เลือกขึ้น น้ำผุร้อน-ดอยสะเก็ด นะครับ
ชื่อสินค้า:   แม่กำปอง อ.แม่ออน จ.เชียงใหม่, แม่กลางหลวง, น้ำตกผาดอกเสี้ยว
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่