ไปรษณีย์นนทบุรี ติวานนท์ แย่มากค่ะ

กระทู้คำถาม
คือเมื่อวันศุกร์ ขึ้นสถานะเตรียมการนำจ่าย เราก็เลยรอค่ะ รอทั้งวัน
ไปรษณีย์มาค่ะ แต่ฝนเริ่มลงเม็ดค่ะ ย้ำว่าเริ่มลงเม็ดนะคะ
เราก็เห็นแล้วล่ะ เค้าขับเข้าไปส่งบ้านข้างในก่อน ก็ไม่อะไรค่ะ รอได้
พอทีนี้ ขากลับออกมา ฝนก็หยุดแล้ว แดดออกเหมือนเดิม เพราะบ้านเราจะเป็นแบบนี้บ่อย
เราได้ยินเสียงก็เลยออกไปจะยืนรอหน้าบ้าน ปรากฏว่านางขับไปเลย เลยบ้านเราไปเลยจ้า เร็วมาก
แถมขึ้นสถานะว่าบ้านปิด (ทั้งๆที่ยืนหัวโด่อยู่หน้าบ้านค่ะ)

คือเราก็อุตส่าห์คิดแง่ดีว่า อาจจะกลัวฝนตก เลยคิดว่า เออ รออีกหน่อยก็ได้
พอมาวันนี้วันอังคารค่ะ (คือวันเสาร์-วันจันทร์ เราก็รอนะคะ แต่ไม่มีสถานะขึ้นใดๆ)
กะว่าวันนีจะไปเอาเอง แต่ก็ขึ้นเตรียมนำจ่ายตอน 11 โมงค่ะ จนป่านนี้ บ่าย3 จะ4โมง ก็ยังมาไม่ถึง
โทรไปที่ทำการ สายก็ไม่ว่าง พอโทรติดก็ไม่รับสาย
คือต้องไปรับเองแบบนี้หลายรอบแล้ว เสียเวลามากค่ะ เสียค่ารถอีก

**ร้องเรียนได้ที่ไหนคะ แบบนี้**
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่